ಮೇ.25 ರಿಂದ ವಲಸೆ ಬಂದ ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ 9 ಸಾವು! : ಕಂಪ್ಲೀಟ್ ಡಿಟೇಲ್ಸ್ ಇಲ್ಲಿದೆ….

ತೀವ್ರ ಉಷ್ಣತೆ, ಹಸಿವು ಮತ್ತು ನಿರ್ಜಲೀಕರಣದಿಂದಾಗಿ ಮೇ 25 ರಿಂದ ವಲಸೆ ಬಂದ ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ 9 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ.

ಎಸ್… ಸೋಮವಾರದಿಂದ ಒಂಬತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ‘ಶ್ರಮಿಕ್ ಸ್ಪೆಷಲ್’ ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದು,  ಇವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಬಿಹಾರದ ರೈಲ್ವೆ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುವ ಮಗು ಮೃತ ತಾಯಿಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಹೃದಯ ಕದಡುವ ದೃಶ್ಯ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ವಿಮಾನದಲ್ಲಿ ಹವಾನಿಯಂತ್ರಿತವಲ್ಲದ ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದವು.

ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ತಮ್ಮ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲು ಮೇ 1 ರಂದು ರೈಲು ಸೇವೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ವರೆಗೆ ಸತ್ತವರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರಿಗೆ ಈ ಮೊದಲೇ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿದ್ದವು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಸೋಮವಾರದಿಂದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಬಿಹಾರಕ್ಕೆ ತೆರಳುವ ವಿವಿಧ ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ ಎಂದು ಎರಡು ರಾಜ್ಯಗಳ ರೈಲ್ವೆ ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಬುಧವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿವೆ.

ಆರ್‌ಜೆಡಿ ನಾಯಕ ತೇಜಶ್ವಿ ಯಾದವ್ ಅವರ ಸಹಾಯಕರಾದ ಸಂಜಯ್ ಯಾದವ್ ಅವರು ಟ್ವೀಟರ ನಲ್ಲಿ ಅಂಬೆಗಾಲಿಡುವ ಮಗನ ಕುರಿತಾದ ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದು, ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಮಗು ತನ್ನ ತಾಯಿಯ ದೇಹದವರೆಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ ಅವಳ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿದ ಕಂಬಳಿಯನ್ನು ಎಳೆಯುವುದು. ಅವಳನ್ನು ಎಚ್ಚರಗೊಳಿಸಲು ವಿಫಲವಾದಾಗ ಮೇಲಕ್ಕೆ, ತನ್ನ ತಲೆಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುವ ಹೃದಯ ಸ್ಪರ್ಶಿ ಘಟನೆ ಇದೆ.

“ಈ ಸಣ್ಣ ಮಗುವಿಗೆ ತಾನು ಆಡುತ್ತಿರುವ ಬೆಡ್‌ಶೀಟ್ ಶಾಶ್ವತ ನಿದ್ರೆಗೆ ಜಾರಿದ ತನ್ನ ತಾಯಿಯ ಹೆಣದ ಮೇಲಿದೆ ಎನ್ನುವುದು ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಈ ತಾಯಿ ನಾಲ್ಕು ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿ ಚಲಿಸಿದ ನಂತರ ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಬಾಯಾರಿಕೆಯಿಂದ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ರೈಲುಗಳಲ್ಲಿನ ಈ ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಯಾರು ಕಾರಣ? ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಅಹಿತಕರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಲ್ಲವೇ? “ಎಂದು ಯಾದವ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮೇ 25 ರಂದು ವಲಸಿಗ ಮಹಿಳೆ ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ನಿಂದ ಮುಜಫರ್ಪುರಕ್ಕೆ ಶ್ರಾಮಿಕ್ ವಿಶೇಷ ರೈಲಿನ ಮೂಲಕ ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಈ ಘಟನೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮುಜಾಫರ್ಪುರದ ಸರ್ಕಾರಿ ರೈಲ್ವೆ ಪೊಲೀಸ್ (ಜಿಆರ್‌ಪಿ) ಡಿವೈ ಎಸ್‌ಪಿ ರಾಮಕಾಂತ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಾಲ್ಕೂವರೆ ವರ್ಷದ ಮಗು ಸಾವು :-

ಮುಜಫರ್ಪುರದಿಂದ ವರದಿಯಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಸಾವು ದೆಹಲಿ ಮೂಲದ ಬಿಹಾರ ಮೂಲದ ವಲಸಿಗನ ನಾಲ್ಕೂವರೆ ವರ್ಷದ ಮಗನದ್ವುದು. ಮುಜಾಫರ್ಪುರದ ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಬಾಲಕ ಮೃತಪಟ್ಟರೆ. ರೈಲ್ವೆ ಉಪ ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿ ರಾಮಕಾಂತ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಅವರು, ಬಾಲಕ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಅನಾರೋಗ್ಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಬಂದ ರೈಲು ನಿಲ್ದಾಣವನ್ನು ತಲುಪುವ ಮೊದಲೇ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹೃದಯ ರೋಗಿ ಸಾವು :-

ಬಿಹಾರದ ದಾನಪುರದಲ್ಲಿ, ಹೃದಯ ರೋಗಿಯಾಗಿದ್ದ 70 ವರ್ಷದ ಬಸಿಶ್ ಮಹತೋ ಅವರ ದೇಹವನ್ನು ಮುಂಬೈ-ದರ್ಭಂಗಾ ರೈಲಿನಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಯಿತು. ಮಹತೋ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುತ್ತಿದ್ದರು. ಮೈಹಾರ್ ಮತ್ತು ಸತ್ನಾ ನಡುವೆ ನಿಧನರಾದರು ಎಂದು ರೈಲ್ವೆ ಇಲಾಖೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ವಾರಣಾಸಿ ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ವಲಸಿಗರ ಶವ ಪತ್ತೆ :

ಬುಧವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವಾರಣಾಸಿ ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ವಲಸಿಗರು ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂಬೈನ ಲೋಕಮಾನ್ಯ ತಿಲಕ್ ಟರ್ಮಿನಸ್‌ನಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8.21 ಕ್ಕೆ ರೈಲು ವಾರಣಾಸಿಯ ಮಾಂಡುಡಿಹ್ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಬಂದಿರುವುದಾಗಿ ಈಶಾನ್ಯ ರೈಲ್ವೆ ವಕ್ತಾರ ಅಶೋಕ್ ಕುಮಾರ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇಬ್ಬರೂ ಗಂಭೀರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು, ದಶರಥ್ ಪ್ರಜಾಪತಿ (30) ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಯುಪಿಯ ಜಾನ್‌ಪುರದ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಯುಪಿಯ ಅಜಮ್‌ಗ ಜಿಲ್ಲೆಯ ನಿವಾಸಿ ರಾಮ್ ರತನ್ (63) ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇಬ್ಬರು ಮಧ್ಯವಯಸ್ಕ ವಲಸಿಗರ ಶವ ಪತ್ತೆ :-

ಕಾನ್ಪುರದಲ್ಲಿ,ಹಾನ್ಸಿ-ಗೋರಖ್ಪುರ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಮಧ್ಯವಯಸ್ಕ ವಲಸಿಗರು ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರು ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು” ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಹಾಗೂ ವಾಂತಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಜಿಆರ್‌ಪಿಯ ಸ್ಟೇಷನ್ ಹೌಸ್ ಆಫೀಸರ್ (ಕಾನ್ಪುರ್ ಸೆಂಟ್ರಲ್) ರಾಮ್ ಮೋಹನ್ ರೈ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವಲಸೆ ರೈತ :-

ಮಧ್ಯವಯಸ್ಸಿನ ರೈತ ವಲಸಿಗನೊಬ್ಬ ಮತ್ತೊಂದು ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದ್ದು ಆದರೆ, ಆತನ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಗಳು ತಕ್ಷಣ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಶೇಖ್ ಸಲೀಮ್ ಎಂಬ ವಲಸಿಗ ಸಾವು :-

ಬಹ್ರೇಚ್ (ಯುಪಿ) ನಿವಾಸಿ ಶೇಖ್ ಸಲೀಮ್ (45) ಅವರ ದೇಹವು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಸಾಗರ್ ನಿಲ್ದಾಣವನ್ನು ತಲುಪಿದಾಗ ವಾಪಿ-ದೀನ್ ದಯಾಳ್ ಉಪಾಧಯಯ್ ಜಂಕ್ಷನ್ ರೈಲಿನಲ್ಲಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ.

ಹೀಗೆ ಕಳೆದ ಮೇ.25 ರಿಂದ ಅಂದರೆ ಮೂರೇ ಮೂರು ದಿನದಲ್ಲಿ 9 ಜನ ವಲಸಿಗರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ತೀವ್ರ ಉಷ್ಣತೆ, ಹಸಿವು ಮತ್ತು ನಿರ್ಜಲೀಕರಣದಿಂದಾಗಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿರುವುದು ಆತಂಕಕಾರಿ ಬೆಳವಣಿಗೆ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *