ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬಹುಮತವಿದೆಯೇ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಕಟಾರಿಯಾ ಕೊಟ್ಟ ಸಲಹೆ..

ರಾಜಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಚಂಡಮಾರುತದ ಮಧ್ಯೆ, ರಾಜ್ಯ ವಿಧಾನಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷದ ನಾಯಕ ಗುಲಾಬ್ ಚಂದ್ ಕಟಾರಿಯಾ ಭಾನುವಾರ, ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬಹುಮತವಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆಲ ಪರೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ವಾರದ ನಂತರ ವಿಧಾನಸಭೆ ಅಧಿವೇಶನ ನಡೆಯಬಹುದೆಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಕೂಡ ಶನಿವಾರ ರಾಜ್ಯಪಾಲ ಕಲ್ರಾಜ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷವು ಕಡಿಮೆ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಭಾರ್ತಿಯ ಬುಡಕಟ್ಟು ಪಕ್ಷ ಭಾನುವಾರ ಇದು ಈಗ ಕಿಂಗ್‌ಮೇಕರ್‌ಗಳ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು 200 ಸದನದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಶಾಸಕರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಕಿಂಗ್‌ಮೇಕರ್‌ಗಳ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ಬುಡಕಟ್ಟು ಪ್ರದೇಶಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ತನ್ನ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂಬ ಭರವಸೆಯ ನಂತರ ಪಕ್ಷವು ಈಗ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪಕ್ಷದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಹೇಶ್‌ಭಾಯ್ ಸಿ ವಾಸವ ಭಾನುವಾರ ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉರುಳಿಸುವ ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ನಂತರ ಆಡಿಯೋ ಟೇಪ್‌ಗಳ ಕುರಿತಾದ ರಾಜಕೀಯ ಸಾವಾಲು ಭಾನುವಾರ ಮುಂದುವರೆಯಿತು. “ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಶೇಖಾವತ್ ಅದು ಅವರ ಧ್ವನಿಯಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆಡಿಯೊ ಕ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿನ ಉಲ್ಲೇಖವು ಇತರ ಗಜೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಅವರದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಧ್ವನಿ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಏಕೆ ಹೆದರುತ್ತಾರೆ?” ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ಅಜಯ್ ಮಾಕೆನ್ ಪ್ರಶ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಮುಂದೆ ಯಾವ ಹಂತ ತಲುಪುತ್ತದೆ ಅನ್ನೋದನ್ನ ಕಾದು ನೋಡಬೇಕಿದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *