ಸಾಕ್ಷಿ ಮಲಿಕ್ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಪದಕ ಗೆದ್ದ ಮೊದಲ ಮಹಿಳಾ ಕುಸ್ತಿಪಟು..

ಭಾರತದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಕುಸ್ತಿಪಟು ಸಾಕ್ಷಿ ಮಲಿಕ್ ಇಂದು ತಮ್ಮ ಜನ್ಮದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಕ್ಷಿ ಮಲಿಕ್ 1992 ರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 3 ರಂದು ಜನಿಸಿದರು. ಬ್ರೆಜಿಲ್ನ ರಿಯೊ ಡಿ ಜನೈರೊದಲ್ಲಿ ನಡೆದ 2016 ರ ಬೇಸಿಗೆ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷಿ ಮಲಿಕ್ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಪದಕ ಗೆದ್ದ ಮೊದಲ ಮಹಿಳಾ ಕುಸ್ತಿಪಟು. ಇದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಗ್ಲ್ಯಾಸ್ಗೋದಲ್ಲಿ ನಡೆದ 2014 ರ ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾಕ್ಷಿ ಮಲಿಕ್ ಅವರು 2014 ರ ವಿಶ್ವ ಕುಸ್ತಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ದೇಶವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದರು. ಅವರು ಜಾಟ್ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರು. ಅದೇ ಸಾಕ್ಷಿ ತಂದೆ ಶ್ರೀ ಸುಖ್ಬೀರ್ ಮಲಿಕ್ ಡಿಟಿಸಿಯಲ್ಲಿ ಬಸ್ ಕಂಡಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಾಯಿ ಶ್ರೀಮತಿ ಸುದೇಶ್ ಮಲಿಕ್ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೆಲಸಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. 2016 ರ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷಿ ರಿಪೇಜ್ ಪದ್ಧತಿಯಡಿ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಗೆದ್ದರು. ಈ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ, ಅವರು ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ 5–0ರಲ್ಲಿ ಹಿಂದುಳಿದಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಉತ್ತಮ ಪುನರಾಗಮನ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ 7-5ರಿಂದ ಜಯಗಳಿಸಿದರು.

ಕೊನೆಯ ಕೆಲವು ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಗೆಲುವಿನ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ತಂಡವು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿತು. ಆದರೆ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ತಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು, ಸಾಕ್ಷಿಯ ಖಾತೆಗೆ ವಿಫಲವಾದ ಸವಾಲಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಅಂಶವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರು, ಅಂತಿಮ ಸ್ಕೋರ್ 8-5. ಇದು 2016 ರ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಮೊದಲ ಪದಕವಾಗಿದೆ. ಪದಕ ಗೆದ್ದ ನಂತರ, ಅವರಿಗೆ ಅನೇಕ ಬಹುಮಾನಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು 2016 ರಲ್ಲಿ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಖೇಲ್ ರತ್ನ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಸಾಕ್ಷಿಗೆ ನೀಡಿತು. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿ ತನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸಾಹಸಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *