ಯುಎಸ್ ಓಪನ್‌ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ ತಲುಪಿದ ಟೆನಿಸ್ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಬ್ರಾಡಿ..

25 ವರ್ಷದ ಟೆನಿಸ್ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಬ್ರಾಡಿ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿ ಯುಎಸ್ ಓಪನ್‌ನ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ವಾರ್ಟರ್‌ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೇರ ಸೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಆಟಗಾರ 6-3, 6-2ರಲ್ಲಿ ಕ ಖಜಿಕಿಸ್ತಾನದ ಯೂಲಿಯಾ ಪುಟಿನ್ಸೆವಾ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು. ಬ್ರಾಡಿ 2014 ರಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಓಪನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದರು. ಈಗ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಆಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಯುಎಸ್ ಓಪನ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ರಾಡಿ ಒಂದೇ ಒಂದು ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ.

ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ನಡೆದ ಇತರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಟೆನಿಸ್ ಆಟಗಾರ ರೋಹನ್ ಬೋಪಣ್ಣ ಮತ್ತು ಅವರ ಕೆನಡಾದ ಪಾಲುದಾರ ಡೆನಿಸ್ ಶಪೋವೊಲೊವ್ ಪುರುಷರ ಡಬಲ್ಸ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೋಲನುಭವಿಸಿದರು. ಯುಎಸ್ ಓಪನ್ ಟೆನಿಸ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸವಾಲು ಕೂಡ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಬೊಪನ್ನಾ ಮತ್ತು ಶಪೋವೊಲೊವ್ ನೆದರ್ಲೆಂಡ್ಸ್‌ನ ಜೀನ್-ಜೂಲಿಯನ್ ರೋಜರ್ ಮತ್ತು ರೊಮೇನಿಯಾದ ಹೋರಿಯಾ ಟೆಕಾವ್‌ರಿಂದ 5-7, 5-7ರಿಂದ ಸೋಲನುಭವಿಸಿದರು.

ಪಂದ್ಯ ಒಂದು ಗಂಟೆ 26 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನಡೆಯಿತು. ಬೋಪಣ್ಣ ಮತ್ತು ಶಪೋವೊಲೊವ್ ಪ್ರತಿ ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಸೋತರು. ಎರಡನೇ ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಮ್ಮೆ ಬ್ರೇಕ್‌ಪಾಯಿಂಟ್ ಮಾಡಲು ಅವರಿಗೆ ಅವಕಾಶವಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗಲಿಲ್ಲ. 2018 ರಲ್ಲಿ ಫ್ರೆಂಚ್ ಓಪನ್ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಓಪನ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್ ತಲುಪಿದ ನಂತರ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ಸ್ಲಾಮ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಬೋಪಣ್ಣ ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿದೆ. ದಿವಿಜ್ ಶರಣ್ (ಡಬಲ್ಸ್) ಮತ್ತು ಸುಮಿತ್ ನಾಗಲ್ (ಸಿಂಗಲ್ಸ್) ಈ ಹಿಂದೆ ಸೋಲನುಭವಿಸಿ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಿಂದ ಹೊರಬಂದರು. ಯುಎಸ್ ಓಪನ್‌ನಲ್ಲಿ ಗೆಲುವು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *