‘ರಿಯಾ ಕೋ ಪಾಸ್‌ ಆವೊ’ ಬಿ-ಟೌನ್ ಖ್ಯಾತನಾಮರಿಂದ ರಿಯಾಳನ್ನ ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಮುಕ್ತ ಪತ್ರ!

ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕೋನವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ರಿಯಾ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿರಿಸಲಾಗಿದೆ. ರಿಯಾಳ ಬಂಧಿನದ ನಂತರ ಬಾಲಿವುಡ್ ಖ್ಯಾತನಾಮರು ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ಹೊರಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಬಾಲಿವುಡ್ ಸೆಲೆಬ್ಸ್ ಮೌನವಾಗಿ ಕುಳಿತಿದ್ದರು ಆದರೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಎಲ್ಲರೂ ರಿಯಾವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಿಯಾ ಎಂಬ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳು ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ರಿಯಾ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ವರ್ತನೆಗೆ ಅನೇಕ ಬಾಲಿವುಡ್ ಖ್ಯಾತನಾಮರು ಆಕ್ಷೇಪ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪತ್ರಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದವರಲ್ಲಿ ಸೋನಮ್ ಕಪೂರ್, ಫರ್ಹಾನ್ ಅಖ್ತರ್, ಜೋಯಾ ಅಖ್ತರ್, ಅನುರಾಗ್ ಕಶ್ಯಪ್ ಮುಂತಾದ ಅನೇಕ ಖ್ಯಾತನಾಮರ ಹೆಸರುಗಳಿವೆ.

ಫೆಮಿನಿಸ್ಟ್ ವಾಯ್ಸ್ ಎಂಬ ಬ್ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಈ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಅನುರಾಗ್ ಕಶ್ಯಪ್, ಗೌರಿ ಶಿಂಧೆ, ಜೋಯಾ ಅಖ್ತರ್, ಸೋನಮ್ ಕಪೂರ್, ರಸಿಕಾ ದುಗ್ಗಲ್, ಅಮೃತ ಸುಭಾಷ್, ಮಿನಿ ಮಾಥುರ್, ದಿಯಾ ಮಿರ್ಜಾ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 2500 ಮಂದಿ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, 60 ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಹ ಪತ್ರವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿವೆ.

ಆತ್ಮೀಯ ಭಾರತದ ಸುದ್ದಿ ಮಾಧ್ಯಮ,

“ನಾವು, ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಿಮಗೆ ಸರಿಯಾಗಿದೆಯೆ?” ನೀವು ಅವಳ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ, ಅವಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅವಳ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ರಾಕ್ಷಸೀಕರಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಜನಸಮೂಹವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದ್ದೀರಿ, ತಪ್ಪಾದ ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಅವಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ವಿಜಯವನ್ನು ಬಂಧಿಸುವಂತೆ ಕರೆದಿದ್ದೀರಿ “ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

“ಸಾಮಾಜಿಕ ದೂರವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸದೆ, ಮಾಧ್ಯಮ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ತಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ” “” ರಿಯಾ ಕೋ ಫಾಸಾವೊ “ನಾಟಕಕ್ಕಾಗಿ ಅನಂತವಾಗಿ ಅವಳ ಗೌಪ್ಯತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು ಆರೋಪಗಳು ಮತ್ತು ನೈತಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಅಧಿಕಾವಧಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಏಕೆಂದರೆ, ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಆರೋಪಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದಾಗ, ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವೃತ್ತಿಪರ ನೈತಿಕತೆಯನ್ನು ಏಕೆ ಕೈಬಿಟ್ಟಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದು ನಮಗೆ ಅರ್ಥವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಮಾನವ ವಾಸ್ತವತೆ ಮತ್ತು ಘನತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಮಹಿಳೆಯ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸುವಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿರತರಾಗಿದ್ದೀರಿ. ನೀವು ಅವರ ಗೌಪ್ಯತೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು ಆರೋಪಗಳ ಮೇಲೆ ಹಗಲು ರಾತ್ರಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ನೀವು ಕೇವಲ ಒಂದು ಕಥೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವ ಗೀಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ “.

“ತನ್ನದೇ ಆದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ, ಮದುವೆಯಿಲ್ಲದೆ ತನ್ನ ಗೆಳೆಯನೊಂದಿಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಮತ್ತು ತೊಂದರೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವನಾಗಿ ವರ್ತಿಸುವ ಬದಲು ತನ್ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ತಾನೇ ಮಾತನಾಡುವ ಯುವತಿ. ತನಿಖೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಅವಳು ಅಪರಾಧಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಸಂಜಯ್ ದತ್ ಅವರ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ರೀತಿಯ ಮತ್ತು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಅಪರಾಧ ಎಸಗಿದ ಮಹಿಳೆಯ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ, ಅದು ಇನ್ನೂ ಸಾಬೀತಾಗಿಲ್ಲ, ನೀವು ಅವರ ಪಾತ್ರದ ಮೇಲೆ ಪದೇ ಪದೇ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ” ಎಂದಿದೆ.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಸುಶಾಂತ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಕೋನ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ, ಎನ್‌ಸಿಬಿ ಶೋಯಿಕ್ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಸುಶಾಂತ್ ಅವರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಮಿರಾಂಡಾ, ರಿಯಾ ಮೊದಲು ದೀಪೇಶ್ ಸಾವಂತ್ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿತ್ತು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *