ಕೊರೊನಾದಿಂದ 382 ವೈದ್ಯರ ಸಾವು : ಈ ಬಗ್ಗೆ ಇಲ್ಲ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಾತು – ಕೆರಳಿದ ವೈದ್ಯರ ಸಂಘ!

ಕರ್ತವ್ಯದ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಮರಣ ಹೊಂದಿದ ವೈದ್ಯರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಾತುಗಳಿಲ್ಲದ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಕುರಿತು ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಡಾ.ಹರ್ಷವಧಾನ್ ಅವರ ನಡುವಳಿಕೆ ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಘವನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿದೆ. ಭಾರತದ ವೈದ್ಯರ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಉದಾಸೀನತೆ ತೋರಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಸರ್ಕಾರ “ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಾಯ್ದೆ 1897 ಮತ್ತು ವಿಪತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ಕಾಯ್ದೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ನೈತಿಕ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ” ಎಂದು ದೇಶದ ಉನ್ನತ ವೈದ್ಯರ ಸಂಘ ಕೆರಳಿದೆ.

ಈವರೆಗೆ 382 ವೈದ್ಯರು ಕೊರೋನವೈರಸ್‌ನಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಐಎಂಎ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅದು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಕಿರಿಯ ವೈದ್ಯರಿಗೆ 27 ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಹಿರಿಯರಿಗೆ 85 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವಾಗ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವರು ರೋಗದಿಂದ ಕಳೆದುಹೋದ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವೃತ್ತಿಪರರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಮಾಡಿಲ್ಲ. ಇದು ವೈದ್ಯರ ಸಂಘವನ್ನು ಬಡಿದೆಬ್ಬಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಭಾರತದಂತಹ ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಯಾವುದೇ ರಾಷ್ಟ್ರ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ರಾಜ್ಯಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಬರುವುದರಿಂದ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಯಾವುದೇ ಪರಿಹಾರದ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಅಶ್ವಿನಿ ಕುಮಾರ್ ಚೌಬೆ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಐಎಂಎ ಸೂಚಿಸಿತು.

ಇದು ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜನರಿಗೆ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ನಿಂತಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೀರರನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಐಎಂಎ ದುಃಖಿತ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಸ್ನೇಹಪರವಲ್ಲದ ಭಾಗಶಃ ವಿಮಾ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿದ  ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಹೋರಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.

ಅಂತಹ ಸನ್ನಿವೇಶ “ಅವರನ್ನು ಒಂದು ಕಡೆ ಕೊರೋನಾ ಯೋಧರು ಎಂದು ಕರೆಯುವ ಬೂಟಾಟಿಕೆ, ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಹುತಾತ್ಮತೆಯ ಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವ ಬೂಟಾಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಐಎಂಎ ಹೇಳಿದೆ.

ಸಮುದಾಯ ಆರೋಗ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಸೇರಿದಂತೆ 22.12 ಲಕ್ಷ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವವರಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಯೋಜನೆಯಡಿ ₹ 50 ಲಕ್ಷ ವಿಮಾ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯ ಘೋಷಿಸಿತ್ತು.

ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮಾಹಿತಿಯ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಸರ್ಕಾರವು ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿತು.

ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಾಹಿತಿಯಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಪರಿಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಯು “ಉದ್ಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಲಿಖಿತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ ನಂತರ ಕೇಂದ್ರವು ವಿರೋಧ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಯಿತು.

“ನೀವು ಎಣಿಸದಿದ್ದರೆ, ಸಾವುಗಳು ನಡೆದಿಲ್ಲವೇ?” ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇದನ್ನು “ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಷ್ಠುರತೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿರುವ ಕೇರಳ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಥಾಮಸ್ ಐಸಾಕ್, “ರೈಲುಗಳು, ತಾತ್ಕಾಲಿಕ  ಕಾಲ್ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ದೂರದ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಉಂಟಾದ ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಕೇಂದ್ರವು ಹೆದರುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *