ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಒಪ್ಪಂದ ಅನುಮೋದಿಸಲು ನಾನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ – ಟ್ರಂಪ್

ಅಮೆರಿಕದ ಕಂಪನಿಯೊಂದರ ಚೀನಾದ ಒಡೆತನದ ವಿಡಿಯೋ ಆ್ಯಪ್ ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ತಾನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಟಿಕ್ಟಾಕ್ ಮಾಲೀಕ ಬೈಟ್ ಡ್ಯಾನ್ಸ್ಗೆ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 20 ರ ಗಡುವಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅದರ ಯುಎಸ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಟ್ರಂಪ್ “ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇದು 100 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಇರಬೇಕು. ನಾನು ಯಾವುದಕ್ಕೂ ಸಹಿ ಹಾಕಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ. ನಾನು ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದರು.

ಜೊತೆಗೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬೈಟ್‌ಡ್ಯಾನ್ಸ್ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಪಾಲನ್ನು ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಪಾಲನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವುದಾಗಿ ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ನಮಗೆ ಅದು ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ. ಕಲ್ಪನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಬಲ್ಲೆ” ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು.

ಒರಾಕಲ್‌ನ ಪ್ರಸ್ತಾಪ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಡಳಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಕಳವಳಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಒಪ್ಪಂದ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಬ್ಲೂಮ್‌ಬರ್ಗ್ ಹಿಂದಿನ ದಿನ ವರದಿ ಮಾಡಿತ್ತು.

ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್‌ನ ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೊಸ ಯುಎಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಒರಾಕಲ್ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಬೈಟ್‌ಡ್ಯಾನ್ಸ್ ಯುಎಸ್ನ ಇತರ ಹೂಡಿಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಷೇರುದಾರರಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಿದೆ ಎಂದು ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಈ ಹಿಂದೆ ವರದಿ ಮಾಡಿತ್ತು.

ಟಿಕ್ ಟೊಕ್ ಸಾಹಸವು ಹಲವಾರು ತಿರುವುಗಳನ್ನು ಕಂಡಿದೆ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ತನ್ನ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಮೊದಲು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಸೂಟರ್ ಆಗಿ ನೋಡಿದೆ.

ಜನಪ್ರಿಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ವೇದಿಕೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾದ ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್ ಬಳಸುವ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಬೈಟ್‌ಡ್ಯಾನ್ಸ್‌ಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾವು ಖಜಾನೆ ಇಲಾಖೆಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಆಡಳಿತದ ಭದ್ರತಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ” ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ 100 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಬಳಕೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಟಿಕ್ಟಾಕ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮಾರಾಟದ ಗಮನಾರ್ಹ ಭಾಗವನ್ನು ಯುಎಸ್ ಖಜಾನೆಗೆ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅದು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬುಧವಾರ ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಅದನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಿದ ಕಾರಣ ಆ ಹಣದ ದೊಡ್ಡ ಭಾಗವನ್ನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಮತ್ತು ವಕೀಲರು ನನ್ನ ಬಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಯಾವುದೇ ಮಾರ್ಗವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಯಾರೂ ಇದನ್ನು ಮೊದಲು ಕೇಳಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *