ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ದಿನಕ್ಕೆ 97,894 ಕೊರೊನಾ ಕೇಸ್ : 83,198ಕ್ಕೇರಿದ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ!

ಒಂದೇ ದಿನ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 97,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕೊರೊನಾ ಪ್ರಕರಣಗಳು ದಾಖಲಾಗಿದ್ದು, ಈ ಮೂಲಕ ಸೋಂಕಿತರ ಸಂಖ್ಯೆ 5.1 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಟಿದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ಹೊಸದಾಗಿ 97,894 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬ ಕಲ್ಯಾಣ ಸಚಿವಾಲಯ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 82,066 ರಿಂದ 83,198 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ.

ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಬುಧವಾರ, ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಆಡಳಿತಾರೂಢ  ಬಿಜೆಪಿಯ ವಿರುದ್ಧ ರಾಜ್ಯಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಕತ್ತಿ ಬೀಸಿದವು. ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಬೀಗ ಹಾಕುವಿಕೆಯನ್ನು ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳ ನೋಟಿಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಘೋಷಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ವಿರುದ್ಧ ವಾಗ್ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದರು.

ಕೇಂದ್ರ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ವಲಸೆ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ತತ್ತರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ (ಮಾರ್ಚ್ 25 ರಂದು) ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ, ಗೃಹ ಸಚಿವ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಮತ್ತು ಇತರ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 15 ಬಾರಿ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿಯ ವಿನಯ್ ಸಹಸ್ರಬುದ್ಧೆ ಹೇಳಿದರು. “ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಅನ್ನು ವಿಧಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಿಲ್ಲ.”

ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ, ಸುಮಾರು 30 ದಶಲಕ್ಷ ಜನರು 939,427 ಸಾವುನೋವುಗಳಿಗೆ ತುತ್ತಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅಮೇರಿಕಾ ಸೋಂಕಿತರ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಬಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಜಿಲ್ ನಂತರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭಾರತ ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *