ಕಡಕ್ನಾಥ್ ಕೋಳಿಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಮುಂದಾದ ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ : ಈ ಕೋಳಿಗಳ ವಿಶೇಷತೆ ಏನು ಗೊತ್ತಾ?

ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ತಂಡದಿಂದ ನಿವೃತ್ತಿ ಬಳಿಕ ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿ ಹೊಸ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ವಿಶ್ವ ವಿಜೇತ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾದ ನಾಯಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿರುವ ಕ್ಯಾಪ್ಟನ್ ಕೂಲ್, ಈಗ ಕಡಕ್ನಾಥ್ ನ ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ಕಪ್ಪು ಕೋಳಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಲಿದ್ದಾರೆ. ರಾಂಚಿಯಲ್ಲಿರುವ ಧೋನಿಯ ಸಾವಯವ ಕೃಷಿಯು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಜಾಬುವಾ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕೋಳಿ ಕೃಷಿಕರಿಂದ 2000 ಕಡಕನಾಥ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಕೋಳಿ ಸಾಕಾಣಿಕೆ ಕೇಂದ್ರದ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ, ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿ ಅವರು ಕಡಕ್ನಾಥ್ ಜಾತಿಯ 2000 ಮರಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ರಾಂಚಿ ಪಶುವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜಿನ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಃಇತಿ ಪಡೆದ ಧೋನಿ, ಡಿಸೆಂಬರ್ 15 ರೊಳಗೆ 2000 ಮರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಬೇಕು ಎಂಬುದು ಅವರ ಬೇಡಿಕೆಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾದಿಂದ ಸುಮಾರು 16 ವರ್ಷಗಳ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಿದ ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಆಗಸ್ಟ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಿಂದ ನಿವೃತ್ತಿ ಘೋಷಿಸಿದರು. ಧೋನಿ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ 2007 ರಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿ ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್, 2011 ರಲ್ಲಿ ಏಕದಿನ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಮತ್ತು 2013 ರಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು.

ಕಡಕ್ನಾಥ್ ಕೋಳಿ ವಿಶೇಷ ಏಕೆ?

ಕಡಕ್ನಾಥ್‌ನ ಕಪ್ಪು ಮಾಂಸವು ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಇರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಅಂಶವು ಇತರ ಜಾತಿಯ ಕೋಳಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು. ಕಡಕ್ನಾಥ್ ಚಿಕನ್ ವಿಭಿನ್ನ ಅಭಿರುಚಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ರೂಸ್ಟರ್ ಆಗಿದ್ದು ಅದು 1.94% ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಇತರ ಕೋಳಿಗಳಲ್ಲಿ 25% ಕೊಬ್ಬು ಇರುತ್ತದೆ. ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮಟ್ಟವು 59 ಮಿಗ್ರಾಂ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಇತರ ಕೋಳಿಗಳಲ್ಲಿನ ಪ್ರಮಾಣ 218 ಮಿಗ್ರಾಂ ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *