ಮಾತ್ರೆ, ಮಾಸ್ಕ್, ಸ್ಯಾನಿಟೈಜರ್ ಬಳಸಿ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಅಲಂಕಾರ..!

ಕೊರೊನವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ ಮೂರನೇ ತರಂಗದ ಭೀತಿಯಿಂದಾಗಿ ಬೆಂಗಳೂರಿಗರು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ತಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ದಿನಚರಿಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಜುಲೈ 24 ರಂದು ಗುರು ಪೂರ್ಣಿಮೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಜೆಪಿ ನಗರದ ಶ್ರೀ ಸತ್ಯ ಗಣಪತಿ ಶಿರಡಿ ಸಾಯಿ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ಮಾತ್ರೆಗಳು, ಮುಖವಾಡಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಯಾನಿಟೈಸರ್ಗಳಿಂದ ಸುಂದರವಾಗಿ ಅಲಂಕರಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಕೋವಿಡ್ -19 ಮೂರನೇ ಅಲೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಭಕ್ತರಲ್ಲಿ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅಲಂಕಾರಕ್ಕೆ ಬಳಸಿದ ಔಷಧಿಗಳು, ಮುಖವಾಡಗಳು, ಮಾತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಅಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನಂತರ ಅಗತ್ಯವಿರುವವರಿಗೆ ವಿತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

sai baba temple bangalore

ಒಟ್ಟು 3 ಲಕ್ಷ ಕೋವಿಡ್ ಚೇತರಿಕೆ ಮಾತ್ರೆಗಳು, 10,000 ಮುಖವಾಡಗಳು, 1000 ಬಾಟಲಿಗಳ ಸ್ಯಾನಿಟೈಸರ್ಗಳು, 1000 ನಂಜುನಿರೋಧಕ ಸಾಬೂನುಗಳು, ಮಕ್ಕಳ ಲೇಖನ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು ಮತ್ತು 2000 ದಿನಸಿ ಕಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ದೇವಾಲಯದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಅಲಂಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಅಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಕರೋನವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಮೂರನೇ ಅಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿತ್ತು.

sai baba temple bangalore

ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಡೋಲೋ 650 ನಂತಹ ಕೋವಿಡ್ ರಿಕವರಿ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗಳು, ಕಾಫ್‌ಸಿಲ್‌ಗಳನ್ನು ಅಲಂಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗಿತ್ತು. ಸಾಯಿಬಾಬಾ ದೇವಾಲಯ ತಾಜಾ ಈರುಳ್ಳಿ, ಕಹಿ ಸೋರೆಕಾಯಿ, ಜೋಳ ಮತ್ತು ಕುಂಬಳಕಾಯಿ ಚೀಲಗಳಿಂದ ಸುಂದರವಾಗಿ ಅಲಂಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತ್ತು. ದೇವಾಲಯದ ಸ್ತಂಭಗಳನ್ನು ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ, ಗೋಧಿ ಹಿಟ್ಟಿನ ಪ್ಯಾಕೆಟ್, ಉಪ್ಪು ಮತ್ತು ಉದ್ದನೆಯ ಔಷಧಿ ಸ್ಯಾಚೆಟ್‌, ತಾಜಾ ಗುಲಾಬಿಗಳು, ಕುಂಬಳಕಾಯಿಗಳು ಮತ್ತು ವರ್ಣರಂಜಿತ ಕಾಫ್ಸಿಲ್ಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದ ಗಾಜಿನ ಕಪ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಲಂಕರಿಸಲಾಗಿತ್ತು.

sai baba temple bangalore

ದೈವಿಕ ಸಾಯಿಬಾಬಾ ವಿಗ್ರಹದಾದ್ಯಂತ ಡೊಲೊ 650, ಕಾಫ್ಸಿಲ್ಸ್, ಮೆಡೋಮೋಲ್, ವಿಟಮಿನ್ ಸೀಪ್ಲಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಸಿಟಮಾಲ್ ಮಾತ್ರೆಗಳು ರೋಮಾಂಚಕ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ತೂಗಾಡುತ್ತಿದ್ದವು. ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ವರ್ಣರಂಜಿತ ಮುಖವಾಡಗಳನ್ನು ಸಹ ಇಡಲಾಗಿತ್ತು. ಮಕ್ಕಳ ವಸ್ತುಗಳು ಸ್ಕೆಚ್ ಪೆನ್‌ಗಳು, ಪೆನ್ಸಿಲ್‌ಗಳು, ಬಿಸ್ಕತ್ತು ಪ್ಯಾಕೆಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಟೆನಿಸ್ ಬಾಲ್‌ಗಳು ಸಹ ಅಲಂಕಾರದ ಭಾಗವಾಗಿತ್ತು.

sai baba temple bangalore

“ಓಂ ಸಾಯಿ ರಾಮ್” ಅನ್ನು ಕಿತ್ತಳೆ ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಕಾಫ್ಸಿಲ್ಸ್ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಬಳಸಿ ಚಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ರೋಗವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಈ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ದೇವಾಲಯದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸುಮಾರು 30 ಲಕ್ಷ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ 6 ಗುರು ಪೂರ್ಣಿಮಾ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಗಾಗಿ ದೇವಾಲಯದ ಅಲಂಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಅಗತ್ಯವಿರುವವರಿಗೆ ವಿತರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ದೇವಾಲಯದ ಟ್ರಸ್ಟಿ ರಾಮ್ ಮೋಹನ್ ರಾಜ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

sai baba temple bangalore

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights