50 ವರ್ಷಗಳ ಜಾಗತಿಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಧೋನಿ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ನಾಯಕ – ಗ್ರೆಗ್ ಚಾಪೆಲ್

50 ವರ್ಷಗಳ ಜಾಗತಿಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಧೋನಿ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ನಾಯಕ ಎಂದು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಗ್ರೆಗ್ ಚಾಪೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವರ್ಚಸ್ವಿ ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿ ಕಳೆದ 50 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ “ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ನಾಯಕ” ಎಂದು ಹೊಗಳಿದ್ದಾರೆ.

ಧೋನಿಯ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಮೊದಲ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ (2005-2007) ಭಾರತ ತರಬೇತುದಾರನಾಗಿದ್ದ ಚಾಪೆಲ್ ಧೋನಿಯ ಆಟದಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆಗಲೇ ಧೋನಿ ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್-ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ನ ಎಲ್ಲ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮೀರಿದ್ದರು. ಹೀಗಾಗಿ ನಾನು “ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕ” ನನ್ನು ನಾನು ನೋಡಿದ್ದೇನೆ ” ಎಂದು ಚಾಪೆಲ್ ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

72 ವರ್ಷದ ಚಾಪೆಲ್, ಧೋನಿಗೆ “ಅಪಾರ ಕೌಶಲ್ಯ” ಇದ್ದು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಇಷ್ಟವಾಯಿತು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಅನೇಕ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎಸೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು “ಅವರ ಯುಗದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗುವ” ಹಾದಿಯಲ್ಲಿರುವ ಭಾರತೀಯರು ಅದಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಬದುಕಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು.

ಚಾಪೆಲ್ ರೊಂದಿಗಿನ ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಶನದ ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳು:

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಧೋನಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಮತ್ತು ಧೋನಿ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ನಿಮ್ಮ ಅನುಭವ ಹೇಗಿತ್ತು?

ಉ: ಧೋನಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಮತ್ತು ಧೋನಿ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ನನ್ನ ಅನುಭವ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ನೇರವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ. ಧೋನಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸುಳ್ಳು ಇರಲಿಲ್ಲ. ಅವನು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಅವನು ಭಾವಿಸಿದರೆ, ಅವನು ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಹೇಳುವಷ್ಟು ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಿದ್ದನು.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಧೋನಿಯ ಕ್ರಿಕೆಟಿಂಗನ್ನು ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೊಗಳಿದ್ದೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರ ಆಟದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಯಾವುವು?

ಉ: ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಲಕ್ಷಣವೆಂದರೆ ಅವರ ಆತ್ಮ ನಂಬಿಕೆ. ಅವನು ತನ್ನ ಗೆಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ನೇರತೆಯಿಂದ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದನು. ಎಂಎಸ್ ಆಟಗಳಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಅವರು ನೇರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹರಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಅವರು ದಯೆಯಿಂದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಜಾಗತಿಕ ಪಟ್ಟಿಯ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಅವರನ್ನು ಕ್ರಿಕೆಟಿಗನಾಗಿ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನಾಯಕನಾಗಿ ಎಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತೀರಿ?

ಉ: ನನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯದಲ್ಲಿ, ಅವರು ನಾನು ನೋಡಿದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಅನುಭವದಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಆಟದ ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ನಾಯಕರ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅವರು ಮೈಕೆಲ್ ಬ್ರೆರ್ಲಿ, ಇಯಾನ್ ಚಾಪೆಲ್, ಮಾರ್ಕ್ ಟೇಲರ್, ಮತ್ತು ಕ್ಲೈವ್ ಲಾಯ್ಡ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕಳೆದ 50 ವರ್ಷಗಳ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ಧೋನಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಪಾಲಿಸಬೇಕಾದ ಅತ್ಯಂತ ತೃಪ್ತಿಕರವಾದ ಕ್ಷಣಗಳು ಯಾವುವು?

ಉ: ನಾನು ಧೋನಿಯ ಹಾಸ್ಯ ಆನಂದಿಸಿದೆ. ಅವರು ಸವಾಲನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುವ ಉತ್ತಮ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ. ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಟಗಾರನೆಂದು ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಪ್ರಶ್ನೆ: ನೀವು ಭಾರತ ಕೋಚ್ ಆಗಿದ್ದಾಗ ಧೋನಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಬದುಕಿದ್ದೀರಾ? ಅವರು ಆಟದ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆಯೇ?

ಉ: ಅವರು ನನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಯಾವುದೇ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮೀರಿಲ್ಲ. ಅವರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮೀರಿರಬಹುದು. ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಪಾರ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಯುಗದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಲು ಮತ್ತು ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕ ನಾಯಕನಾಗಲು ಬಳಸಿದ್ದು ಅವರಿಗೆ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಮನ್ನಣೆಯಾಗಿದೆ.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *