ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಮೂವರು ಮಾವೋವಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಮಹಿಳೆಯರು!

ತೆಲಂಗಾಣದ ಭದ್ರಾದ್ರಿ ಕೊಥಗುಡೆಮ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಚಾರ್ಲಾ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಚೆನ್ನಾಪುರಂ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಇಬ್ಬರು ಮಹಿಳೆಯರು ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂವರು ಮಾವೋವಾದಿಗಳು ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಬೆಂಕಿಯ ವಿನಿಮಯದಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು. ಅವರಿಂದ 8 ಎಂಎಂ ರೈಫಲ್, ಪಿಸ್ತೂಲ್ ಮತ್ತು ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಬುಧವಾರದ ‘ಬೆಂಕಿಯ ವಿನಿಮಯ’ದೊಂದಿಗೆ, ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ಶಂಕಿತ ಮಾವೋವಾದಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ 8 ಆಗಿದೆ.

ಹಿಂದಿನ ದಿನ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪಲ್ವಾಂಚಾ ಮೀಸಲು ಅರಣ್ಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಬೆಂಕಿಯ ವಿನಿಮಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಶಂಕಿತ ಮಾವೋವಾದಿಗಳು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.ಅವರಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಬಳಸಿದ ಎಸ್‌ಬಿಬಿಎಲ್ ರೈಫಲ್, ಕಿಟ್ ಬ್ಯಾಗ್ ಮತ್ತು ಸೌರ ಫಲಕವನ್ನು ಪೊಲೀಸರು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪೊಲೀಸ್ ಅಧೀಕ್ಷಕ ಸುನಿಲ್ ದತ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 21 ಮತ್ತು 27 ರ ನಡುವೆ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ ಗಡಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕಾಡುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾವೋವಾದಿ ಸೈನ್ಯದ ಚಲನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮಾಹಿತಿ ದೊರೆತಿದೆ ಎಂದು ಎಸ್‌ಪಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

“ತೆಲಂಗಾಣ ರಾಜ್ಯ ಸಮಿತಿ ಮುಖಂಡರಾದ ಹರಿಭೂಷಣ್, ದಾಮೋದರ್ ಮತ್ತು ಇತರರು ಸ್ವತಃ ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿದು ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಕ್ರಿಯಾ ತಂಡಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಬುಡಕಟ್ಟು ಜನರಿಗೆ ನಮ್ಮ ಮನವಿ ಮಾವೋವಾದಿಗಳಿಗೆ ಸೇರಬಾರದು ”ಎಂದು ಎಸ್‌ಪಿ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮಾವೋವಾದಿಗಳು ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ಸುಕ್ಮಾ ಮತ್ತು ಬಿಜಾಪುರದಲ್ಲಿ ಬೀಡುಬಿಟ್ಟಿದ್ದು ಅವರು ತೆಲಂಗಾಣಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತಾರೆ.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 19 ರಂದು, ಆಸಿಫಾಬಾದ್ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ, ಕದಂಬಾ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಯ ವಿನಿಮಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಮಾವೋವಾದಿಗಳನ್ನು ತೆಲಂಗಾಣ ಪೊಲೀಸರು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಇದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 7 ರಂದು ಭದ್ರಾದ್ರಿ ಕೊಥಗುಡೆಮ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಚಾರ್ಲಾ ಬ್ಲಾಕ್‌ನ ವಡ್ಡಿಪೇಟಾ-ಪುಸುಗುಪ್ಪ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಮಾವೋವಾದಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದುರುಳಿಸಲಾಯಿತು. ಇಲ್ಲಿ ಲ್ಯಾಂಡ್‌ಮೈನ್ ಸ್ಫೋಟ ಸಂಭವಿಸಿದೆ.  ಪೊಲೀಸರು ಹಲವಾರು ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಲ್ಯಾಂಡ್‌ಮೈನ್‌ಗಳನ್ನು ಹರಡಲು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 3 ರಂದು ಭದ್ರಾದ್ರಿ ಕೊಥಗುಡೆಮ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಗುಂಡಾಲ ಮಂಡಲದ ದೇವಲ್ಲಗುಡೆಮ್ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಗುಂಡಿನ ಚಕಮಕಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಮಾವೋವಾದಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾನೆ.

ಕಳೆದ ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ತೆಲಂಗಾಣದಿಂದ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ಮಾವೋವಾದಿಗಳ ನಡುವೆ ಹಲವಾರು ಬೆಂಕಿಯ ವಿನಿಮಯಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ನಿಷೇಧಿತ ಉಡುಪಿನ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತೆ ಸಂಘಟಿಸಲು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯದ ವಿರುದ್ಧ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆಗಳು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವಾರಗಳಿಂದ ಆದಿಲಾಬಾದ್, ಆಸಿಫಾಬಾದ್, ಮ್ಯಾಂಚೆರಿಯಲ್, ಭೂಪಾಲ್ಪಲ್ಲಿ, ಮುಲುಗು, ಮತ್ತು ಭದ್ರಾದ್ರಿ ಕೊಥಗುಡೆಮ್ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೂಂಬಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights