ಕೃಷಿ ಕಾನೂನನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ಅದನ್ನು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕಾನೂನಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ!

ಕೇಂದ್ರದ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ ತಂದ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಇಡೀ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಸಮಾಧಾನವಿದೆ. ಇದನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷ ತೀವ್ರವಾಗಿ ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದೆ. ಈ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಇಂದು ಅನೇಕ ರೈತರೊಂದಿಗೆ ಈ ಕಾನೂನಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ. ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ಅದನ್ನು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಕಾನೂನು ಎಂದು ಕರೆದರು. ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ರೈತರು ಈ ಕಾನೂನಿನ ವಿರುದ್ಧವಾದ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

‘ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಿಯವರು ಜೀವಂತವಾಗಿದ್ದರೆ ಅವರು ಈ ಕಾನೂನನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಿಯವರು ಬ್ರಿಟಿಷರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಹಲವಾರು ಆಂದೋಲನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ’ ಎಂದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ರೈತ ರಾಹುಲ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು ‘ ರಾಕ್ಷಸೀಕರಣ-ಜಿಎಸ್ಟಿ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿಲ್ಲ. ಮೊದಲು ಕೊಡಲಿಯಿಂದ ಕಾಲು ಕಡೆದು ನಂತರ ಈಗ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಚುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಕಿಡಿಕಾರಿದ್ದಾರೆ. ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರಿಗೆ ಈ ವಿಷಯ ಅರ್ಥವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಈ ಜನರು(ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ) ಬ್ರಿಟಿಷರಂತೆ ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು ದೂರಿದ್ದಾರೆ.

ಈವರೆಗೆ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಕನಿಷ್ಠ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ (ಎಂಎಸ್‌ಪಿ) ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಭರವಸೆ ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ. ಈ ಕಾನೂನು ಶ್ರೀಮಂತರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ರೈತರು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಈ ಕಾನೂನಿನಿಂದ ಕೆಟ್ಟದ್ದೇನು ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಕೇಳಿದರು. ಈ ಕುರಿತು ರೈತ ಉತ್ತರಿಸಿದ್ದು, ತಾನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾದರೆ ಎಂಎಸ್‌ಪಿಯನ್ನು ಏಕೆ ತರಬಾರದು. ಅದಾನಿ ನೇರವಾಗಿ ರೈತರಿಂದ ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ರೈತರು ಕೇಳಿದರು? ಈ ಹಿಂದೆ ಈಸ್ಟ್ ಇಂಡಿಯಾ ಕಂಪನಿ ಇತ್ತು ಮತ್ತು ಈಗ ಈ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಕಂಪನಿ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ರೈತ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕನಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights