ಐಪಿಎಲ್ 2020: ‘ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಬೇಕು. ನಾಶಮಾಡಲು ನಿಮಿಷ ಸಾಕು’ -ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್

2012 ಮತ್ತು 2014 ರಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಿಗೆ ಫ್ರ್ಯಾಂಚೈಸ್ ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ ಮಾಜಿ ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ನಾಯಕ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್, ಕೆಕೆಆರ್ನಲ್ಲಿ ನಾಯಕತ್ವದ ಬದಲಾವಣೆಯ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ನಂತರ ಶುಕ್ರವಾರ ಒಂದು ರಹಸ್ಯ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ವಿಶ್ವಕಪ್ ವಿಜೇತ ನಾಯಕ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರಿಂದ ಕೆಕೆಆರ್ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಗಂಭೀರ್ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ, ‘ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ವರ್ಷಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಅದನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಒಂದು ನಿಮಿಷ’ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ ಅವರು ಯಾರನ್ನೂ ಟ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ, ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಉಲ್ಲೇಖವೆಂದರೆ, ಕೆಕೆಆರ್ ನಾಯಕತ್ವದ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ತಂಡವು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಲಾಯಿತು.

ಐಪಿಎಲ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ 7 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಕೆಆರ್ ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಅವರು ನಾಲ್ಕು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮೂರು ಸೋತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಐಪಿಎಲ್ 2020 ಪಾಯಿಂಟ್ ಟೇಬಲ್ನಲ್ಲಿ 4 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

“ಯಾವಾಗಲೂ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ನೀಡುವ ಡಿಕೆ ಅವರಂತಹ ನಾಯಕರನ್ನು ಹೊಂದಲು ನಾವು ಅದೃಷ್ಟಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಅವರಂತಹ ಯಾರಾದರೂ ಈ ರೀತಿಯ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಧೈರ್ಯ ಬೇಕು. ಅವರ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ನಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ನಾವು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಗೌರವಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ತಂಡದ ಇತತರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಕೆಲವು ನಿರ್ಧಾರಗಳಿಂದ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾದ ದಿನೇಶ್ ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರು ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟಿಂಗ್ ಭ್ರಾತೃತ್ವದೊಳಗೆ ಕರೆಗಳು ಜೋರಾಗಿ ಬರುತ್ತಿವೆ.

ಕಾರ್ತಿಕ್ ಅವರು 2018 ರಿಂದ 37 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಕೆಆರ್ ಅನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರು 19 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 17 ರಲ್ಲಿ ಸೋತಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಕೆಆರ್ ಡಿಕೆ ಅವರ ಚೊಚ್ಚಲ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ನಾಯಕನಾಗಿ ಪ್ಲೇಆಫ್ಗೆ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿದ್ದರು, 2018 ರಲ್ಲಿ 3 ನೇ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದರು ಆದರೆ ಕಳೆದ ವರ್ಷ 5 ನೇ ಸ್ಥಾನ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಲೀಗ್ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನಾಕೌಟ್ ಮಾಡಲು ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ, ಸೋಮವಾರ ನಡೆದ ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಕೆಆರ್ ತಂಡವನ್ನು ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ತಂಡ 82 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಆಟದ ನಂತರ ತೀವ್ರ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದರು.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *