ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕತಾ ದಿನ : ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭಬಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಪ್ರತಿಮೆಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಮೋದಿ..

ಇಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕತಾ ದಿನದ ಪ್ರಯುಕ್ತ ಕೆವಾಡಿಯಾ-ಸಬರಮತಿ ಸೀಪ್ಲೇನ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಿರುವ ಮೋದಿ ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಪ್ರತಿಮೆಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

ಎರಡು ದಿನಗಳಿಂದ ತವರು ರಾಜ್ಯ ಗುಜರಾತ್ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹಲವಾರು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಮಾರಂಭಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಕೆವಾಡಿಯಾದ ಪ್ರತಿಮೆಯ ಏಕತೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಉಪ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಗೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಹೂವಿನ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ದಿನ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಐಕ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಮತ್ತು ಕಾಪಾಡುವ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆಯನ್ನು ಓದಿದರು.

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ನಾಗರಿಕ ಸೇವೆಗಳ ಪ್ರೊಬೇಷನರ್‌ಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಅವರನ್ನು ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಸುಮಾರು 11.30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಅವರು ಕೆವಾಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಏರೋಡ್ರೋಮ್ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಂದ ಸಬರಮತಿ ನದಿಯ ಮುಂಭಾಗಕ್ಕೆ ಸೀಪ್ಲೇನ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಅಹಮದಾಬಾದ್‌ನ ಸಬರಮತಿ ನದಿಯ ಮುಂಭಾಗಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿ ನಂತರ ಕೆವಾಡಿಯಾಕ್ಕೆ ಸೀಪ್ಲೇನ್ ಸೇವೆಯೊಂದಿಗೆ ಅಲ್ಲಿನ ನೀರಿನ ಏರೋಡ್ರೋಮ್ ಅನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಶುಕ್ರವಾರ, ಅವರು ಶ್ರೇಷ್ಠ ಭಾರತ್ ಭವನದಿಂದ ಕೆವಾಡಿಯಾದ ಪ್ರತಿಮೆಯ ಏಕತೆಗೆ ದೋಣಿ ವಿಹಾರದ ಏಕ್ತಾ ಕ್ರೂಸ್ ಸೇವೆಯನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಈ ದೋಣಿ 40 ನಿಮಿಷಗಳ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿ ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ 200 ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿಮೆಯ ಏಕತೆಯ ಬಳಿ ಕೆವಾಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಜಂಗಲ್ ಸಫಾರಿ ಎಂದು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಸರ್ದಾರ್ ಪಟೇಲ್ ಝೂಲಾಜಿಕಲ್ ಪಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಅವರು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights