ಮಾಂಸದೊಳಗೆ ಸ್ಫೋಟಕ ತುಂಬಿಸಿ ನರಿ ಕೊಂದ 12 ನರಿಕುರವರು ಅರೆಸ್ಟ್…

ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಮೊನ್ನೆಯಷ್ಟೇ ಸ್ಪೋಟಕ ತುಂಬಿ ಹಣ್ಣು ತಿಂದು ಆನೆಯೊಂದ ಸತ್ತ ಘಟನೆ ಇನ್ನೂ ಮಾಸಿಲ್ಲ, ಇದರ ಬೆನ್ನಲ್ಲೆ ಮಾಂಸದೊಳಗೆ ಸ್ಫೋಟಕವನ್ನು ತುಂಬಿಸಿ ನರಿಗಳನ್ನು ಕೊಂದ ಭೀಕರ ಘಟನೆ ಕೇರಳದಲ್ಲೇ ನಡೆದಿದೆ.

ತಿರುಚಿಯ ಜಯಪುರಂ ಬಳಿ ಸೋಮವಾರ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ನರಿಯನ್ನು ಕೊಂದ 12 ನರಿಕುರವರ ತಂಡವನ್ನು ಅರಣ್ಯ ಇಲಾಖೆ ಬಂಧಿಸಿದೆ. ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾಂಸದೊಳಗೆ ತುಂಬಿದ ಸ್ಫೋಟಕವು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅದರ ದವಡೆಗಳನ್ನು ಸೀಳಿದ್ದರಿಂದ ನರಿಗಳು ಸತ್ತುಹೋಗಿವೆ.

ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ತಿಂದು ಆನೆ ಸತ್ತ ಬಗ್ಗೆ ಆಕ್ರೋಶ ಇನ್ನೂ ಮಸುಕಾಗದೇ ಇದ್ದರೂ, ತಿರುಚಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಘಟನೆ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ನರಿಕುರವರ ಗುಂಪು ಮಾಂಸದಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಕಗಳನ್ನು ತುಂಬಿಸಿ ನರಿಯನ್ನು ಕೊಂದಿದೆ. ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳು ನರಿಯ ಹಲ್ಲು ಮತ್ತು ಮಾಂಸಕ್ಕಾಗಿ ನರಿಯನ್ನು ಕೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳ ಗುಂಪು ಹಳ್ಳಿಗೆ ಜೇನು ಕೊಯ್ಲು ಮಾಡಲು ಹೋಗಿತ್ತು. ಹಿಂದಿರುಗುವಾಗ, ಅವರು ನರಿಯ ಸುತ್ತಲೂ ತಿರುಗುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ಆರೋಪಿಗಳು ದೇಶ-ನಿರ್ಮಿತ ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ.” ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಘಟನೆ ಬಳಿಕ ನರಿಕುರವರ ಗುಂಪು ನರಿಗಳ ಮೃತ ದೇಹಗಳೊಂದಿಗೆ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಕಾನ್‌ಸ್ಟೆಬಲ್ ಒಬ್ಬರು ಕಂಡ ನಂತರ ಈ ಘಟನೆ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ.

“ಜಯಪುರಂ ನಿಲ್ದಾಣಕ್ಕೆ ಲಗತ್ತಿಸಲಾದ ಪೊಲೀಸ್ ಕಾನ್‌ಸ್ಟೆಬಲ್ ನರಿಕುರುವರ ಗುಂಪನ್ನು ಚಹಾ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡಿ ಆತ ಅವರನ್ನು ವಿಚಾರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವಿಚಾರಣೆಯ ವೇಳೆ ಅವರು ನರಿಯನ್ನು ಬೇಟೆಯಾಡಿದ್ದು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ. ನಂತರ ಮಾಹಿತಿ ರವಾನೆಯಾಯಿತು ನಮಗೆ, “ಎಂದು ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಆರೋಪಿಗಳಾದ 12 ಜನರಲ್ಲಿ ರಾಮರಾಜ್ (21), ಸರವಣನ್ (25), ಯೇಸುದಾಸ್ (34), ಶರತ್‌ಕುಮಾರ್ (28), ದೇವದಾಸ್ (41), ಪಾಂಡಿಯನ್ (31), ವಿಜಯಕುಮಾರ್ (38), ಸತ್ಯಮೂರ್ತಿ (36), ಶರತ್‌ಕುಮಾರ್ (26), ರಾಜಮಾನಿಕಂ (70) ರಾಜು (45) ಪಟಂಪಿಳ್ಳೈ (78). ಆರೋಪಿಗಳೆಲ್ಲರೂ ತಿರುವೇರುಂಬುರ ಬಳಿಯ ಪುಳಂಕುಡಿ ಕಾಲೋನಿಗೆ ಸೇರಿದವರು.

ಬಂಧನದ ನಂತರ, ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ ಬಳಿ ನಾಡ ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯನ ದುರಾಸೆಗೆ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಬಲಿಯಾಗುತ್ತಿವೆ. ಇದಕ್ಕೆಲ್ಲಾ ಬೇಗ ಕಡಿವಾಣ ಬೀಳಬೇಕಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಕೂಡ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಿನ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights