ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಮೊದಲ ಕೊವಿಡ್-19 ಲಸಿಕೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ರಷ್ಯಾ…!

ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಔಷಧ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ರಷ್ಯಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಮಂಗಳವಾರ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಮೊದಲ ಕೊರೊನಾ ಔಷಧಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವಾಲಯದಿಂದ ಅನುಮೋದನೆ ದೊರೆತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದು, ತಮ್ಮ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಈ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪುಟಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, “ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಹೊಸ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಲಸಿಕೆ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಈ ಔಷಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಧನ್ಯವಾದ ಅರ್ಪಿಸಿದರು. ಔಷಧ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಮೂಲಕ ಸಾಗಿದೆ. ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಹ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು ಅವರು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪುಟಿನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾಸ್ಕೋದ ಗಮಲೇಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಅಡೆನೊವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಬೇಸ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಈ ಔಷಧಿಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದೆ. ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಅನೇಕ ಜನರು ಈ ಲಸಿಕೆಯ ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು ತಾವೇ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಔಷಧಿ ನೀಡಿದಾಗ ಜ್ವರ ಬರಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ಯಾರೆಸಿಟಮಾಲ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಔಷಧಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದರಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾ ಕಂಡಿದೆ. ಈ ವಾರದಿಂದ, ಈ ಔಷಧಿಯನ್ನು ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಆದರೆ ಇದಕ್ಕೆ ವಿರೋಧವಿದೆ. ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸದೆ ಲಸಿಕೆ ನಾಗರಿಕ ಬಳಕೆಗೆ ಅನುಮತಿಸುವುದು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹೆಜ್ಜೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಬಹುರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಔಷಧ ಕಂಪನಿಗಳ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಘ ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಮಿಖಾಯಿಲ್ ಮುರಾಶ್ಕೊ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದಿರುವ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ, ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಟ್ರಯಲ್ಸ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಇದುವರೆಗೆ ನೂರಕ್ಕೂ ಕಡಿಮೆ ಜನರಿಗೆ ಡೋಸ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಇದರ ಬಳಕೆ ಭಯಾನಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights