ಹಾಸ್ಯನಟ ಜಾನಿ ಲಿವರ್ಗಿಂದು ಹುಟ್ಟುಹಬ್ಬದ ಸಂಭ್ರಮ : ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ…

ಆಗಸ್ಟ್ 14 ಭಾರತೀಯ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಹಾಸ್ಯ ನಟ ಜಾನಿ ಲಿವರ್ ಅವರ ಜನ್ಮದಿನ. ಇಂದು, ಈ ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಅವರ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಶೇಷ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಮಗೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು. 1957 ರಲ್ಲಿ ಈ ದಿನ, ಜಾನಿ ಲಿವರ್ ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು. ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಾಸ್ಯನಟ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ 13 ಫಿಲ್ಮ್‌ಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ತಮ್ಮದಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. 1984 ರಲ್ಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಜಾನಿ, ಇದುವರೆಗೆ 350 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹದಗೆಟ್ಟ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯಿಂದಾಗಿ ಜಾನಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಓದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ತೆಲುಗು ಶಾಲೆಯಿಂದ ಏಳನೇ ತರಗತಿಯವರೆಗೆ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೇ ಮುಂಬೈಗೆ ಬಂದರು ಮತ್ತು ಜೀವನೋಪಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಅನೇಕ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತುಂಬಲು ಮುಂಬೈ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಪೆನ್ನುಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು. ಬಾಲಿವುಡ್ ಹಾಡುಗಳಿಗೆ ನೃತ್ಯ ಮಾಡುವಾಗ ಮತ್ತು ಚಲನಚಿತ್ರ ನಟರನ್ನು ಅನುಕರಿಸುವಾಗ ಅವರು ಪೆನ್ನುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಆಸಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಮರ್ಪಣೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಭೆ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಂಡರು. ಮಿಮಿಕ್ರಿ ಆರ್ಟಿಸ್ಟ್‌ಗಳಾದ ಪ್ರತಾಪ್ ಜೈನ್ ಮತ್ತು ರಾಮ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಈ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು.

ಜಾನಿ ತನ್ನ ತಂದೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂಬೈನ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಲಿವರ್ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಾಸ್ಯ ಪ್ರತಿಭೆಯಿಂದ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ನಗಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಕ್ರಮೇಣ ಅವರು ಇತರ ಕಾರ್ಖಾನೆಯ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯರಾದರು ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ಅವರು ‘ಜಾನಿ ಲಿವರ್’ ಎಂಬ ಹೆಸರನ್ನು ಪಡೆದರು. ಜಾನಿ ಕೆಲಸದ ಜೊತೆಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಅದು ಅವರಿಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಗುರುತನ್ನು ನೀಡಿತು. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವೊಂದರಲ್ಲಿ ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಸುನಿಲ್ ದತ್ ಅವರ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ‘ದಾರ್ಡ್ ಕಾ ರಿಷ್ಟಾ’ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಿದರು. ಜಾನಿಯ ಯಶಸ್ಸು ಪ್ರಾರಂಭವಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿಯೇ. ಈವರೆಗೆ 300 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights