ಪಿಆರ್ಆರ್ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಂತೆ ನಾಗರಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಿಂದ ಬಿಡಿಎಗೆ ಒತ್ತಾಯ..

ಪರಿಸರ ಪರಿಣಾಮದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ (ಇಐಎ) ಕುರಿತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸುವ ಮೊದಲು ಪೆರಿಫೆರಲ್ ರಿಂಗ್ ರೋಡ್ (ಪಿಆರ್ಆರ್) ಯೋಜನೆಯ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಂತೆ ನಾಗರಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಬಿಡಿಎಗೆ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕರಡು ಇಐಎ ವರದಿಯ ಕುರಿತು “ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು” ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 3 ರಂದು ಜೂಮ್‌ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೊ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ನಡೆಸುವ ಬಿಡಿಎ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಕೆಣಕಲಾಗಿದೆ. ಆಗಸ್ಟ್ 18 ರಂದು ಅರಣ್ಯ ಸಚಿವರು ಅದನ್ನು ಮುಂದೂಡಲು ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದ್ದರೂ ಬಿಡಿಎ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿತು.

65.5 ಕಿ.ಮೀ ಪಿಆರ್ಆರ್ ತುಮಕುರು ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಹೊಸೂರು ರಸ್ತೆಯೊಂದಿಗೆ ಬಳ್ಳಾರಿ ರಸ್ತೆ ಮತ್ತು ಓಲ್ಡ್ ಮದ್ರಾಸ್ ರಸ್ತೆಯ ಮೂಲಕ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಸುತ್ತ ಅರೆ ವೃತ್ತವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯು ಸಂಚಾರ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಬಿಡಿಎ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಪಿಆರ್ಆರ್ನ ಪರಿಸರ ಪ್ರಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ವಿವರಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಚುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಯೋಜನೆಯ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮಾಹಿತಿ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ಜನರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಜೂಮ್ ಸಭೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಲ್ಲಿ ಅನುಮಾನ ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದೆ. ಸಭೆ ನಡೆಸುವ ಮೊದಲು ಪಿಆರ್‌ಆರ್‌ನ ವಿವರವಾದ ಯೋಜನಾ ವರದಿ (ಡಿಪಿಆರ್) ನಂತಹ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವಂತೆ ಅವರು ಬಿಡಿಎಗೆ ಸೂಚಿಸಿದರು. ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸದೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಿಚಾರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವುದು ಜನರ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಅಂತಹ ಬೃಹತ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ, ಸಾಮಾಜಿಕ, ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಪರಿಸರೀಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಶ್ರದ್ಧೆಯಿಂದ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹೊಸ ಇಐಎ ವರದಿಯ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಡಿಪಿಆರ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೂ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ . ಹೊಸ ಇಐಎ ವರದಿಯನ್ನು ಎನ್‌ಜಿಟಿ ನಿರ್ದೇಶನದಂತೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಅದನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಎತ್ತಿಹಿಡಿದಿದೆ.

ಹಿಂದಿನ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಸುಳ್ಳು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಬಿಡಿಎಗೆ ಖಂಡನೆ ನೀಡಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಜೋಡಣೆಯ ವಿವರಗಳು ನಿಗೂಢವಾಗಿ ಉಳಿದಿವೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.