ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾ ರೌದ್ರನರ್ತನ : ಒಂದೇ ದಿನ 1 ಲಕ್ಷ ಕೇಸ್…!

ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ಕೊನೆಯ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಸುಮಾರು 1 ಲಕ್ಷ (97,570) ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟು ಮೊತ್ತ 46 ಲಕ್ಷ ದಾಟಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 1,201 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 77,472 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದು, ಪ್ರಸ್ತುತ, ದೇಶದಲ್ಲಿ 9,58,316 ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 36,24,197 ಜನರು ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ.

ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೋ ಶನಿವಾರದಿಂದ ತನ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈಗ ಮೆಟ್ರೊ ರೈಲುಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ರಿಂದ ರಾತ್ರಿ 11 ರವರೆಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲು ನಿಗಮ (ಡಿಎಂಆರ್ಸಿ) ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ‘ಶೂನ್ಯ-ಕ್ಯಾಸೆಲೋಡ್’ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾದ 233 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ 8.56 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಪುಣೆ ಮೂಲದ ಸೀರಮ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಲಸಿಕೆಯ ಭಾರತ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಸ್ಟ್ರಾಜೆನೆಕಾ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಭಾರತದ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೀರಮ್ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದನ್ನು ಭಾರತದ ಡ್ರಗ್ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಜನರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಯು ಶೋ-ಕಾಸ್ ನೋಟಿಸ್ ನೀಡಿದ್ದು, ಗುರುವಾರ, ಸೀರಮ್ ಭಾರತದ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ, 28 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಬಾಧಿತರಾಗಿದ್ದರೆ, 908,257 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಈವರೆಗೆ ವೈರಸ್‌ಗೆ ತುತ್ತಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಬಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಜಿಲ್ ನಂತರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿವೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.