‘ಡ್ರಗ್ಸ್ ಪಡೆಯಲು ಸುಶಾಂತ್ ನನ್ನನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ’- ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ

ನಟಿ ಸುಶಾಂತ್ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹೋದರ ಶೋಯಿಕ್ ಅವರ ಜಾಮೀನು ಕೋರಿಕೆಯನ್ನು ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ನಾಳೆ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲಿದೆ. ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ ಇದನ್ನು ಒಂದು ದಿನ ಮುಂದೂಡಲಾಗಿದೆ.

ಈ ನಡುವೆ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ “ತನ್ನ ಮಾದಕವಸ್ತು ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತನ್ನ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ” ಎಂದು ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜೂನ್ 14 ರಂದು ಆಕೆಯ ಗೆಳೆಯ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಸಾವಿನ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಡ್ರಗ್ಸ್ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿಯನ್ನು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 9 ರಂದು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರನ್ನು ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ನಿಯಂತ್ರಣ ಬ್ಯೂರೋ “ಡ್ರಗ್ ಸಿಂಡಿಕೇಟ್ನ ಸಕ್ರಿಯ ಸದಸ್ಯ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ. ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಆಕೆಯ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಬಂಧನವನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 6 ಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ತನ್ನ ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ, “ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಮಾತ್ರ ಔಷಧಿಗಳ ಗ್ರಾಹಕನಾಗಿದ್ದನು. ಅವನು ತನ್ನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳಿಗೆ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತಿದ್ದನು” ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. “ದಿವಂಗತ ನಟ ಇಂದು ಜೀವಂತವಾಗಿದ್ದರೆ, ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಸೇವನೆಗಾಗಿ ಆತನ ಮೇಲೆ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಇದು ಒಂದು ವರ್ಷದವರೆಗೆ ಜೈಲು ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ವಿಧಿಸುವ ಜಾಮೀನು ಅಪರಾಧವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್, ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ, “ರಿಯಾ, ಅವಳ ಸಹೋದರ ಶೋಯಿಕ್ ಮತ್ತು ಅವನ ಮನೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಮಾದಕವಸ್ತು ಅಭ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಬಳಸಿಕೊಂಡನು, ಆದರೆ ಅವನು ಯಾವುದೇ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟಿಲ್ಲ. ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ತನ್ನ ಮಾದಕವಸ್ತು ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತನ್ನ ಹತ್ತಿರದವರ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿರುವುದು ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಅಪಾಯಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸೂಕ್ತವೆಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದಾನೆ” ಎಂದು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದಲ್ಲಿನ ಮಾಹಿತಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಅಡುಗೆಯವರಾದ ನೀರಜ್ ಅವರಿಗೆ “ಗಂಜಾವನ್ನು ಅವರ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲು” ಅವರ ಸಾವಿಗೆ ಮೂರು ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ಕೇಳಿದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಗಂಜಾವನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿ ತನ್ನ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದೆ ಎಂದು ನೀರಜ್ ಸಿಬಿಐ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾನೆ. “ನಂತರ ನಟ ಸತ್ತಾಗ ಗಾಂಜಾ ಸೇವಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯಿಂದ ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರೆ ಇಡೀ ಪೆಟ್ಟಿಗೆ ಖಾಲಿಯಾಗಿತ್ತು ” ಎಂದಿದ್ದಾನೆ.

“ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳಿಂದ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಇದು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಮಾತ್ರ ಮಾದಕವಸ್ತುಗಳ ಗ್ರಾಹಕ ಮತ್ತು ಅವನ ಸುತ್ತಲಿನವರನ್ನು ತನ್ನ ಮಾದಕವಸ್ತು ಅಭ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಬಳಸುವ ಅಭ್ಯಾಸದಲ್ಲಿತ್ತು” ಎಂದು ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿಯ ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

“ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಷನ್ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದೆ. ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ ಎಂದು  ಒಂದೇ ಫೋನ್ ಕರೆ, ಮೊಬೈಲ್ ಕರೆ, ಎಸ್ಎಂಎಸ್, ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸಂದೇಶ ಅಥವಾ ಇಮೇಲ್ ನಲ್ಲಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿಲ್ಲ. ಇದು ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅವಳ ಸಹೋದರ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಸರಬರಾಜು ಮಾಡಿದ ಇತರರ ಹೋಸ್ಟ್ “ಎಂದು ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

47 ಪುಟಗಳ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ರಿಯಾ ಸಂಬಂಧ ಬಿಗಡಾಯಿಸಿದೆ. ಅವರ ಸಹೋದರಿಯರು ಅವನನ್ನು “ಅವನ ಖಿನ್ನತೆಯ ಉತ್ತುಂಗದಲ್ಲಿ” ಬಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರು “ಗಂಜಾದೊಂದಿಗೆ ಸಿಗರೇಟು ಸೇದುವ ನಿಯಮಿತ ಅಭ್ಯಾಸದಲ್ಲಿದ್ದರು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಷನ್‌ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರಕರಣವೆಂದರೆ ಅವಳು ಸುಶಾಂತ್ ರಜಪೂತ್‌ಗೆ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದಳು. “ಔಷಧಿಗಳ ಖರೀದಿಯನ್ನು ಸಂಘಟಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ಈ ಖರೀದಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ಆರೋಪಗಳಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಷನ್ ತನ್ನ ಆಪಾದಿತ ಕೃತ್ಯಗಳನ್ನು ‘ಅಕ್ರಮ ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಹಣಕಾಸು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ’ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಡಿಮೆ ಗಂಭೀರ ಅಪರಾಧಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪಗಳು ಬರುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ರಿಯಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights