ರಾಷ್ಟ್ರಪಿತ ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿಜಿ ಜನ್ಮದಿನ : ಪಿಎಂ ಮೋದಿಯಿಂದ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಕೆ!

ಭಾರತೀಯ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಹೋರಾಟದ ಮೇರು ನಾಯಕ. ಚಳವಳಿಗಳಿಗೆ ಹೊಸ ಕಲ್ಪನೆ ನೀಡಿದ ಮಹಾತ್ಮ. ಬ್ರಿಟೀಷರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತಲೇ ಭಾರತದಲ್ಲಿರುವ ಸಾಮಾಜಿಕ ಪಿಡುಗುಗಳ ವಿರುದ್ಧವೂ ಸಮರ ಸಾರಿದ ಮಹಾನ್ ಪುರುಷ ಮೋಹನ್‌ದಾಸ್ ಕರಮ್ ಚಂದ್ ಗಾಂಧಿಜೀ.

ಆಗಸ್ಟ್‌ 15, 1947ರಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ತಂದು ಕೊಟ್ಟ ರಾಷ್ಟ್ರಪಿತ ಗಾಂಧಿಜಿ ಅವರಿಗೆ ಇಂದು 151ನೇ ವರ್ಷದ ಜನ್ಮದಿನ. ಹೀಗಾಗಿ ರಾಜಕೀಯ ಗಣ್ಯರು ಇಂದು ರಾಷ್ಟಪಿತ ಮಹಾತ್ಮಾ ಗಾಂಧಿಜಿ ಅವರಿಗೆ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರತಿಮೆಗಳಾದ ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿ ಮತ್ತು ಲಾಲ್ ಬಹದ್ದೂರ್ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಗೌರವ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

ಗಾಂಧಿ ಜಯಂತಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪಿಎಂ ಮೋದಿ,“ನಾವು ಪ್ರೀತಿಯ ಬಾಪು ಅವರಿಗೆ ನಮಸ್ಕರಿಸುತ್ತೇವೆ. ಅವನ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಉದಾತ್ತ ಆಲೋಚನೆಗಳಿಂದ ಕಲಿಯಬೇಕಾದದ್ದು ಬಹಳಷ್ಟಿದೆ. ಸಮೃದ್ಧ ಮತ್ತು ಸಹಾನುಭೂತಿಯ ಭಾರತವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಬಾಪು ಅವರ ಆದರ್ಶಗಳು ನಮಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲಿ ” ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಜೊತೆಗೆ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸಹ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರು ಮಹಾತ್ಮ ಗಾಂಧಿಯವರ ತತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರು. ಅವರು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಆಡಳಿತದ ಸಂಕೋಲೆಗಳಿಂದ ದೇಶವನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಭಾರತದ ಅಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿರೋಧ ಚಳವಳಿಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು. “ಗಾಂಧೀಜಿಯವರು ಜೀವನವು ಸ್ಫೂರ್ತಿಯಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಗಾಂಧಿಯವರ ತತ್ವಗಳಾದ ಅಹಿಂಸಾ (ಅಹಿಂಸೆ), ಸತ್ಯ (ಸತ್ಯ), ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ (ಅಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿರೋಧ), ಸ್ವಾವಲಂಬನ್ (ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ) ದೇಶವನ್ನು ಭವಿಷ್ಯದ ಹಾದಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ತೋರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಆಧುನಿಕ ಭಾರತದ ರಚನೆಗೆ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ. .

ಆಧುನಿಕ ಭಾರತದ ರಚನೆಗೆ ಗಾಂಧೀಜಿಯವರ ಅಪಾರ ಕೊಡುಗೆ ಅವರಿಗೆ ‘ರಾಷ್ಟ್ರದ ಪಿತಾಮಹ’ ಅಥವಾ ಬಾಪು ಎಂಬ ಬಿರುದನ್ನು ತಂದುಕೊಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಬಹುದು. “ಆತ್ಮ ಕನಸುಗಳು (ಸ್ವಾವಲಂಬನೆ) ತುಂಬಿದ ಆತ್ಮಾ ನಿರ್ಭಾರ್ (ಸ್ವಾವಲಂಬಿ) ಭಾರತವನ್ನು ನೋಡಬೇಕೆಂಬುದು ಅವರ ಕನಸಾಗಿತ್ತು” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.

ಗಾಂಧಿ ಅಂದರೆ ಹಾಗೆನೇ. ಆ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವೇ ಅಂಥಹದ್ದು. ಹೀಗಿರುವ ಮಹಾತ್ಮರ 151ನೇ ಜಯಂತಿಗೆ ನಾವೆಲ್ಲ ಈ ವರ್ಷ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಹೊತ್ತಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಿ ಸಾಧಿಸಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನೋಡಿದರೆ ಅದು ಬೆಟ್ಟದಷ್ಟು.

ಜೊತೆಗೆ ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಲಾಲ್ ಬಹದ್ದೂರ್ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರ ಜನ್ಮ ದಿನಾಚರಣೆಯಂದು ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಸ್ಮರಿಸಿದರು. ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಭಾರತದ ಎರಡನೇ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದರು.

“ಲಾಲ್ ಬಹದ್ದೂರ್ ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಜಿ ವಿನಮ್ರರಾಗಿದ್ದರು. ಅವರು ಸರಳತೆಯನ್ನು ನಿರೂಪಿಸಿದರು. ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಬದುಕಿದರು. ಭಾರತಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಆಳವಾದ ಕೃತಜ್ಞತೆಯೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಅವರನ್ನು ಜಯಂತಿಯಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ”ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights