ಯುಪಿ : ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದ 3 ಅಪ್ರಾಪ್ತ ದಲಿತ ಸಹೋದರಿಯರ ಮೇಲೆ ಆಸಿಡ್ ದಾಳಿ…!

ಮಂಗಳವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಗೊಂಡಾ ಜಿಲ್ಲೆಯ ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಮೊದಲ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದಾಗ ಮೂವರು ಅಪ್ರಾಪ್ತ ದಲಿತ ಬಾಲಕಿಯರ ಮೇಲೆ ಆಸಿಡ್ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪರಸ್ಪುರ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಪಕ್ಕಪುರ್ವಾ ಗ್ರಾಮದಿಂದ ಈ ಘಟನೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಬಾಲಕಿಯರನ್ನು ಗೊಂಡಾದ ಜಿಲ್ಲಾ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಿರಿಯ ಸಹೋದರಿ ಸುಮಾರು 30% ಸುಟ್ಟ ಗಾಯಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬ್ಲಾಕ್ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್‌ನ ಸದಸ್ಯರಾದ ಮೂವರು ಪುತ್ರಿಯರು ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಮೊದಲ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದಾಗ ಕೆಲವು ಅಪರಿಚಿತ ಜನರು ಪಕ್ಕದ ಕಟ್ಟಡದಿಂದ ಮೇಲ್ ಛಾವಣಿಯ ಮೇಲೆ ಹಾರಿ ಮೂವರ ಮೇಲೆ ಆಸಿಡ್ ನಿಂದ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದ ಮೂವರಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯಳು ಗೂಂಡಾಗಳ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ. ಆಕೆಯ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಗರಿಷ್ಠ ಸುಟ್ಟ ಗಾಯಗಳಾಗಿವೆ.

“ನಾವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ನನ್ನ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಸಹೋದರಿಯರ ಮೇಲೆ ಯಾರು ಆಸಿಡ್ ಎಸೆದರು ಎಂದು ನನಗೆ ನೋಡಲಾಗಲಿಲ್ಲ, ನಮಗೆ ಯಾರೊಂದಿಗೂ ದ್ವೇಷವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸಹೋದರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದರು.

“ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವ ರೀತಿಯ ರಾಸಾಯನಿಕವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ವೈದ್ಯರು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎಲ್ಲಾ ಬಾಲಕಿಯರನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ”ಎಂದು ಗೊಂಡಾದ ಎಸ್‌ಪಿ ಶೈಲೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಪಾಂಡೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹಿರಿಯ ಹುಡುಗಿ, 17, 30% ಸುಟ್ಟ ಗಾಯಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ಕ್ರಮವಾಗಿ 12 ಮತ್ತು 8 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಇಬ್ಬರು ಕಿರಿಯರಿಗೆ 20% ಮತ್ತು 5% ರಿಂದ 7% ಸುಟ್ಟ ಗಾಯಗಳಾಗಿವೆ. ಸಂತ್ರಸ್ತರ ತಂದೆ ತನ್ನ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಮೊದಲ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದಾಗ, ಅವನು ಮತ್ತು ಅವನ ಹೆಂಡತಿ ನೆಲ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಿದ್ದರು. ಹುಡುಗಿಯರ ಕಿರುಚಾಟ ಕೇಳಿ ಅವರು ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ ಓಡಿಬಂದಿದ್ದಾನೆ.

ಬಾಲಕಿಯರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವಾಗ, ವಿಚಲಿತರಾದ ತಂದೆ ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಉಮೇಶ್ ವರ್ಮಾ ಅವರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು. ಸಂತ್ರಸ್ತರ ತಂದೆ ಯಾರೊಂದಿಗೂ ಯಾವುದೇ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಲಕ್ನೋದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹಿರಿಯ ಮಗಳ ಮದುವೆಯನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿವಾಹಕ್ಕೆ ಪೂರ್ವದ ಆಚರಣೆಯನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23 ರಂದು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅವಳು ಈ ವರ್ಷ 10 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಕಿರಿಯರು ಕ್ರಮವಾಗಿ 6 ​​ಮತ್ತು 2 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕುಟುಂಬ ಅಪರಾಧಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸುಳಿವು ನೀಡದ ಕಾರಣ ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ತಂಡ ದಾಳಿಕೋರರನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಎಸ್ಪಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಎಸ್‌ಪಿ ಅವರು ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದಾಗ ಕುಟುಂಬದವರು ಯಾರ ಮೇಲೂ ಅನುಮಾನ ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಪೊಲೀಸರು ಮತ್ತು ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ತಂಡ ಅಪರಾಧದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಪಾಂಡೆ ಹೇಳಿದರು.

 

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *