ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡು ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 26 ವರ್ಷದ ವೈದ್ಯ ಸಾವು!

ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕು ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡು ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 26 ವರ್ಷದ ವೈದ್ಯ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ ಘಟನೆ ದೆಹಲಿಯ ಗುರು ತೇಜ್ ಬಹದ್ದೂರ್ (ಜಿಟಿಬಿ) ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.

ಗುರು ತೇಜ್ ಬಹದ್ದೂರ್ (ಜಿಟಿಬಿ) ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯ ಸೋಂಕಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಂಬಂಧಿತ ತೊಂದರೆಗಳಿಗೆ ಭಾನುವಾರ ಬಲಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

26 ವರ್ಷದ ಡಾ.ಅನಾಸ್ ಮುಜಾಹಿದ್ ಅವರು ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಎಂಬಿಬಿಎಸ್ ನಂತರ ಜಿಟಿಬಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನ್‌ಶಿಪ್ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು.

ಈಶಾನ್ಯ ದೆಹಲಿಯ ಭಾಗೀರಥಿ ವಿಹಾರ್ ನಿವಾಸಿ, 26 ವರ್ಷದ ವೈದ್ಯರು ಶನಿವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದವರೆಗೆ ಓಬ್-ಜಿನ್ ವಾರ್ಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಕರ್ತವ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದರು. ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ರಾತ್ರಿ 8 ಗಂಟೆಗೆ ಅವರು ವೈರಸ್‌ಗೆ ತಪಾಸಣೆ ನಡೆಸಿದರು. ಭಾನುವಾರ ಮುಂಜಾನೆ 3 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಇಂಟ್ರಾಕ್ರೇನಿಯಲ್ ರಕ್ತಸ್ರಾವದಿಂದಾಗಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಅವನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಹ-ಕಾಯಿಲೆಗಳಿರಲಿಲ್ಲ.

ಡಾ. ಅನಸ್ ಮುಜಾಹಿದ್ ಅವರ ಬ್ಯಾಚ್ಮೇಟ್ ಮತ್ತು ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ಅಮೀರ್ ಸೊಹೈಲ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ, “ಇಬ್ಬರು ಶನಿವಾರ ಸಂಜೆ ತಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಹೋಟೆಲ್ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುವಾಗ ಅನಸ್ ಅವರು ಜ್ವರದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವರು ಹೋಟೆಲ್ಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ಜಿಟಿಬಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಜ್ವರ ಚಿಕಿತ್ಸಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಅವರಿಗೆ ಕೊರೊನಾ ಇರುವುದು ದೃಢಪಟ್ಟಿದೆ ”ಎಂದು ಡಾ ಸೊಹೈಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ಡಾ.ಅನಾಸ್ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಕುಸಿದು ಬಿದ್ದರು. ಆಗ ನಾವು ಅವನನ್ನು ಅಪಘಾತ ವಾರ್ಡ್‌ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದೆವು. ಅವರು ಸರಿಯಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ವೈದ್ಯರು ಅವರನ್ನು ಸಿಟಿ ಸ್ಕ್ಯಾನ್‌ಗಾಗಿ ಕಳುಹಿಸಿದರು. ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ರಕ್ತಸ್ರಾವ ಉಂಟಾಗಿದೆ. ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣ ನರವೈಜ್ಞಾನಿಕ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿಧನರಾದರು, ”ಎಂದು ಡಾ ಸೊಹೈಲ್ ಹೇಳಿದರು.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights