ದಾಬ್ರಾ: ಉಪಚುನಾವಣೆಗೂ ಮುನ್ನ 4.5 ಲಕ್ಷ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯ ಪೊಲೀಸರ ವಶ!

ಉಪಚುನಾವಣೆಗೂ ಮುನ್ನ ಅಬಕಾರಿ ಇಲಾಖೆ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಪತ್ತೆಗೆ ಬಲೆ ಬೀಸಿದೆ. ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯವನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುವವರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಚುರುಕಾದ ಕಾರ್ಯ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 12 ರಂದು ಹಿಂದುಳಿದ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ಪ್ರದೇಶದ ಚಿರುಲಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಜಿಲ್ಲಾ ಅಬಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯ ಮಾರಾಟಗಾರರ ವಿರುದ್ಧ ಬಲೆ ಬೀಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸುಮಾರು 4.5 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯದ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯ ಮತ್ತು ಸರಕುಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಂಡು ನಾಶಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯ ತಯಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟದ ದೂರುಗಳು ಬಂದಿವೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅಬಕಾರಿ ಇಲಾಖೆ ಚುನಾವಣಾ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯ ಮಾರಾಟಗಾರರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಚುನಾವಣೆ ಬಳಿಕ ಗ್ರಾಮಗಳಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯದ ವ್ಯವಹಾರ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುವುದು ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಆಕ್ರೋಶ.

ಆರೋಪಗಳಿದ್ದರೂ ಪೊಲೀಸರು ಆಗಾಗ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ಬಿಸಿ ಮುಟ್ಟಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಜಿಲ್ಲಾ ಅಬಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿ ರೇಣು ಗುಪ್ತಾ ನೇತೃತ್ವದ ಅಬಕಾರಿ ಇಲಾಖೆ ತಂಡ ಹಿಂದುಳಿದ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ಜೊತೆಗೆ ಚಿರುಲಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸಿತು.ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಚ್ಚಾ ಮದ್ಯವನ್ನು ಇಲ್ಲಿಂದ ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಂಡ ಸರಕು ಮತ್ತು ಮದ್ಯದ ಬೆಲೆ ಸುಮಾರು ನಾಲ್ಕು ಲಕ್ಷ ಐವತ್ತು ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಅಬಕಾರಿ ಜೊತೆಗೆ ಹಿಂದುಳಿದ ಮತ್ತು ದಬ್ರಾ ಪೊಲೀಸರ ಬಲವೂ ಸೇರಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights