ಫ್ರೆಂಚ್ ಚರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಚಾಕು ದಾಳಿಯಿಂದ ಮಹಿಳೆಯ ಶಿರಚ್ಚೇದನ : ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಸಾವು..!

ಫ್ರೆಂಚ್ ನಗರದ ನೊಟ್ರೆ ಡೇಮ್ ಚರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಚಾಕುವಿನಿಂದ ಮಹಿಳೆಯ ಶಿರಚ್ಚೇದ ಮಾಡಿದ್ದು, ಇತರ ಇಬ್ಬರನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲಾಗಿದೆ.

ಇದು ನಗರದ ಪ್ರಮುಖ ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾರ್ಗವಾದ ನೈಸ್‌ನ ಜೀನ್ ಮೆಡೆಸಿನ್ ಅವೆನ್ಯೂದಲ್ಲಿರುವ ನೊಟ್ರೆ ಡೇಮ್ ಚರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಾಕು ದಾಳಿ ನಡೆದಿದೆ. ಪೊಲೀಸರು ದಾಳಿಕೋರನನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಿಟಿ ಮೇಯರ್ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಎಸ್ಟ್ರೋಸಿ ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಮೂವರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದು ಹಲವಾರು ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಘಟನಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ವಾಹನಗಳೂ ಇದ್ದು,  ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ ಹಂತಕರು ಪೊಲೀಸರು ಚರ್ಚ್‌ನ ಸುತ್ತಲೂ ಭದ್ರತಾ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹಾಕಿದ್ದರೂ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ಯಾರಿಸ್ನಲ್ಲಿ ಫ್ರೆಂಚ್ ಮಧ್ಯಮ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕ ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಪ್ಯಾಟಿಯ ಚೆಚೆನ್ ಮೂಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬನ ಶಿರಚ್ಚೇದದಿಂದ ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಇನ್ನೂ ತತ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಈ ದಾಳಿ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಪ್ರವಾದಿ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅವರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ವ್ಯಂಗ್ಯಚಿತ್ರವನ್ನು ನಾಗರಿಕ ಪಾಠದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ಯಾಟಿಯನ್ನು ಶಿಕ್ಷಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದಾಗಿ ದಾಳಿಕೋರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ನೈಸ್ ದಾಳಿಯ ಉದ್ದೇಶವೇನು ಎಂಬುದು ತಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಪ್ಯಾಟಿಯ ಹತ್ಯೆಯ ನಂತರ, ಫ್ರೆಂಚ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅನೇಕ ಸಾಮಾನ್ಯ ನಾಗರಿಕರ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಂಗ್ಯಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವುದನ್ನು ಪುನಃ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಹತ್ಯೆಗೀಡಾದ ಶಿಕ್ಷಕನಿಗೆ ಒಗ್ಗಟ್ಟಿನಿಂದ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇದು ಮುಸ್ಲಿಂ ಪ್ರಪಂಚದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೋಪವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ಸರ್ಕಾರಗಳು ಫ್ರೆಂಚ್ ನಾಯಕ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ ಇಸ್ಲಾಂ ವಿರೋಧಿ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿವೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights