ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ 87 ವರ್ಷದ ಹೋಮಿಯೋಪತಿ ವೈದ್ಯರಿಂದ 60 ವರ್ಷಗಳ ನಿಸ್ವಾರ್ಥ ಸೇವೆ…!

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ 87 ವರ್ಷದ ಹೋಮಿಯೋಪತಿ ವೈದ್ಯ ಕಳೆದ 60 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದೂರದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಬಡ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ನಿಸ್ವಾರ್ಥ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಸುಶಿ (ಚಂದ್ರಪುರ) ನಿವಾಸಿ ರಾಮ್‌ಚಂದ್ರ ದಾಂಡೇಕರ್ ಪ್ರತಿದಿನ ದೊಡ್ಡ ಪಟ್ಟಣಗಳು ​​ಅಥವಾ ನಗರಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗದ ಬುಡಕಟ್ಟು ಹಳ್ಳಿಗಳಿಗೆ ಸೈಕಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೋಗಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ದಾಂಡೇಕರ್ ಹೋಮಿಯೋಪತಿಯಲ್ಲಿ ಡಿಪ್ಲೊಮಾವನ್ನು ಪಡೆದ ಇವರು ಒಂದು ವರ್ಷ ಉಪನ್ಯಾಸಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು. ಆದರೆ ಉಪನ್ಯಾಸಕರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಲು ಮನಸ್ಸಾಗದೆ ಬಡ ಮತ್ತು ಬುಡಕಟ್ಟು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ನಿಸ್ವಾರ್ಥವಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯವನ್ನು ತರುವ ಸಂತೋಷ ಇದು. ವಿರಾಮವಿಲ್ಲದೆ ದಾಂಡೇಕರ್ ಅವರನ್ನು ತಲುಪುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

“ನನಗೆ 87 ವರ್ಷ. ಆದರೆ ದಣಿದಿಲ್ಲ. ನಾನು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ಜನರ ಸೇವೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಅದು ನನಗೆ ಅಪಾರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ”ಎಂದು ರಾಮ್‌ಚಂದ್ರ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಎರಡು ಚೀಲಗಳಲ್ಲಿ ಔಷಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಿಟ್‌ಗಳು ಇದ್ದು,  ಬೈಸಿಕಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡಕವಿಲ್ಲದೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6.30 ಕ್ಕೆ ಹೊರಟು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12.30- 1.00 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುತ್ತಾರೆ. “ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಮತ್ತೆ ಸಂಜೆ ಹೋಗುತ್ತೇನೆ. ಕಳೆದ 60 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನನ್ನ ದಿನಚರಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ದಾಂಡೇಕರ್ ಹೇಳಿದರು. ತನ್ನ ಮನೆಯ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಅವರು ನಡೆಯಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ಅವರು ಬಸ್ ಮೂಲಕವೂ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಚಂದ್ರಪುರ ಹೆಚ್ಚು ದಟ್ಟವಾದ ಅರಣ್ಯ ಪ್ರದೇಶವಾಗಿದ್ದು, ಬಸ್ ಹೋಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಅನೇಕ ಪ್ರದೇಶಗಳಿವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ದೂರದ ಕುಗ್ರಾಮಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ಮತ್ತು ಜನರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬೈಸಿಕಲ್ ಅಥವಾ ವಾಕಿಂಗ್ ಮಾತ್ರ ಆಯ್ಕೆಗಳಾಗಿವೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಅನೇಕ ಜನರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಹೋಗಲು ಶಕ್ತರಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾನು ಅವರಿಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ”ಎಂದು ದಾಂಡೇಕರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅವರು ಸಾವಿರಾರು ಬಡ ಮತ್ತು ಬುಡಕಟ್ಟು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅಷ್ಟಕ್ಕೂ ಅವರ ಶುಲ್ಕ ಎಷ್ಟು ಗೊತ್ತಾ? “ಪಾವತಿಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಲ್ಲ; ಇದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ” ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾರಿ ರೋಗಿ ಅಥವಾ ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳ ಕೃತಜ್ಞತೆ ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನ ನನಗೆ ಸಾಕು ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ದಾಂಡೇಕರ್.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights