ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ‘ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಜಿಂದಾಬಾದ್’ ಘೋಷಣೆ ಕೂಗಿದ ಅಮುಲ್ಯ ಇದ್ದಾಳೆಂದು ಫೋಟೋ ಹಂಚಿಕೆ!

ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಕಲಿಯುತ್ತಿರುವ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಅಮುಲ್ಯ ಲಿಯೋನಾ ನೊರೊನ್ಹಾ ಅವರನ್ನು ಫೆಬ್ರವರಿ 20, 2020 ರಂದು ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ನಿಂತು ಭಾಷಣವೊಂದರಲ್ಲಿ “ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಜಿಂದಾಬಾದ್” ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗಿದ್ದಕ್ಕೆ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಸದ್ಯ ಇದೇ ಹುಡುಗಿ ದೆಹಲಿ ಗಡಿ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದಾಳೆ ಎನ್ನುವ ಫೋಟೋಗಳು ಹರಿದಾಡುತ್ತಿವೆ.

ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಒಂದು ಇಮೇಜ್ ಕೊಲಾಜ್‌ನ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೀಗಿದೆ, “ಎಂಐಎಂ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ “ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಜಿಂದಾಬಾದ್” ಎಂದು ಕೂಗಿದ್ದ ಹುಡುಗಿ  ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾಳೆ. ಇದರ ಹಿಂದಿನ ಶಕ್ತಿಗಳು ಯಾರು? ಪ್ರತಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿರೋಧಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಮುಖಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ … ” ಎಂದು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ಇಮೇಜ್ ಕೊಲಾಜ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಎರಡನೇ ಫೋಟೋ ಅಮುಲ್ಯ ಅವರದು. ಆದರೆ, ಮೊದಲ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿರುವ ಹುಡುಗಿ ಅಮುಲ್ಯ ಅಲ್ಲ. ಈಕೆಯನ್ನು 2021 ರ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾ ನಿರತ ರೈತರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆ ವಲರ್ಮತಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ವೈರಲ್ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿರುವ ಹುಡುಗಿ ತಮಿಳುನಾಡು ಮೂಲದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ವಾಲರ್ಮತಿ ಅಮುಲ್ಯ ಅಲ್ಲ” ಎಂದು ಎಐಎಂನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಮುತ್ತುಸೆಲ್ವಂ ದೃಢಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಸ್ವತ: ವಾಲರ್ಮತಿ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಮಾತನಾಡಿ, “ವೈರಲ್ ಆದ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿರುವ ಹುಡುಗಿ ನಾನು. ನಾನು ಅದೇ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನನ್ನ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಲ್ಯಾಣ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಅವೇಕನಿಂಗ್ ಮೂವ್‌ಮೆಂಟ್ (ಎಸ್‌ಯುಎಂಎಸ್) ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿ ಜನವರಿ 25 ರಂದು ದೆಹಲಿಗೆ ಹೋಗಿದ್ದೆ. ನಾವು ಐದು ಜನರು ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಬಹು ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಜನವರಿ 26 ರ ಟ್ರಾಕ್ಟರ್ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಹೋದೆವು ಮತ್ತು ಜನವರಿ 27 ರಂದು ಮರಳಿದೆವು. ನಾನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಅಮುಲ್ಯನನ್ನು ತಿಳಿದಿದ್ದೆ. ಅವಳು ನಮ್ಮ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲದೆ, ನಾವು ದೆಹಲಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿದ್ದರು ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮದ್ರಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಲರ್ಮತಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

2021 ರ ಜನವರಿ 26 ರಂದು ವಲಮತಿ ತಮ್ಮ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪುಟದಲ್ಲಿ ಇದೇ ಫೋಟೋವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ವೈರಲ್ ಫೋಟೊದಲ್ಲಿರುವ ಹುಡುಗಿ ಅಮೂಲ್ಯ ಅಲ್ಲ ಬದಲಿಗೆ ಮದ್ರಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಲರ್ಮತಿ ಎನ್ನುವುದು ದೃಢಪಟ್ಟಿದೆ.

 

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *