ಯುವ ರೋಗಿಗಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಹಾಸಿಗೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟ 85 ವರ್ಷದ ವೃದ್ಧ ಸಾವು..!

40 ವರ್ಷದ ಕೊರೊನಾ ರೋಗಿಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟ 85 ವರ್ಷದ ವೃದ್ಧನೊಬ್ಬ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ ದಾರುಣ ಘಟನೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ.

ಯುವ ರೋಗಿಗಾಗಿ ನಾಗ್ಪುರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಣೆಯಿಂದ ಹೊರನಡೆದ 85 ವರ್ಷದ ನಾರಾಯಣ್ ದಾಭಲ್ಕರ್ ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನಾರಾಯಣ್ ದಾಭಲ್ಕರ್ ಅವರಿಗೆ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದ್ದರಿಂದ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿದ್ದರು. ಈ ವೇಳೆ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬಳು ಕೋವಿಡ್ ಪೀಡಿತ 40 ವರ್ಷದ ಗಂಡನಿಗಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಬೆಡ್ ಗಾಗಿ ಪರದಾಡುತ್ತಿರವುದಕ್ಕೆ ಮನನೊಂದು ನಾರಾಯಣ್ ದಾಭಲ್ಕರ್ ತಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ವೇಳೆ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಮಟ್ಟ ಕಡಿಮೆಯಿದ್ದರೂ ನಾರಾಯಣ್ ದಾಭಲ್ಕರ್ ತಮ್ಮ ವೈದ್ಯರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಲಹೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಆಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು.

ಡಿಸ್ಚಾರ್ಜ್ ಗೂ ಮುನ್ನ “ನನಗೆ 85 ವರ್ಷ. ನಾನು ನನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದೇನೆ. ಯುವಕನ ಜೀವ ಉಳಿಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯ. ಅವರ ಮಕ್ಕಳು ಚಿಕ್ಕವರು … ದಯವಿಟ್ಟು ನನ್ನ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ಅವರಿಗೆ ನೀಡಿ. ” ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಆಕ್ಟೋಜೆನೇರಿಯನ್‌ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, 85 ವರ್ಷದ ತನ್ನ ಮಗಳನ್ನು ಕರೆದು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದನು. ಅವರನ್ನು ಮನೆಗೆ ಕರೆತಂದ ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಅವರು ನಿಧನರಾದರು. ಸೋಮವಾರ ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿರುವ ಪ್ರಕಾರ, ನಾರಾಯಣ್ ದಾಭಲ್ಕರ್ ಯುವ ರೋಗಿಗೆ ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನು ತ್ಯಾಗ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಏಪ್ರಿಲ್ 22 ರಂದು ಅವರ ಆಮ್ಲಜನಕದ ಮಟ್ಟ ಕಡಿಮೆಯಾದಾಗ ನಾವು ಅವರನ್ನು ಐಜಿಆರ್ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದೆವು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯತ್ನದ ನಂತರ ನಮಗೆ ಹಾಸಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಿತು ಆದರೆ ಅವರು ಒಂದೆರಡು ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಮನೆಗೆ ಮರಳಿದರು. ನನ್ನ ಕೊನೆಯ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ನಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಕಳೆಯಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವುದಾಗಿ ನನ್ನ ತಂದೆ ಹೇಳಿದರು. ಜೊತೆಗೆ ತಾವು ಮತ್ತೋರ್ವರಿಗೆ ಹಾಸಿಗೆ ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದರು ”ಎಂದು ದಾಭಲ್ಕರ್ ಅವರ ಮಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

 

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *