ಸೋಂಕಿತ ತಂದೆಗೆ ನೀರು ಕುಡಿಸಲು ಹೋದ ಮಗಳನ್ನು ತಡೆದ ತಾಯಿ : ವಿಡಿಯೋ ವೈರಲ್!

ಸೋಂಕಿತ ತಂದೆಗೆ ನೀರು ಕುಡಿಸಲು ಹೋದ ಮಗಳನ್ನು ತಾಯಿ ತಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಹೃದಯ ವಿದ್ರಾವಕ ಘಟನೆಯ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ವೀಡಿಯೊವೊಂದರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಮದಿಂದ ದೂರವಾಗಿದ್ದ ಕೋವಿಡ್ ಪಾಸಿಟಿವ್ ತಂದೆಗೆ ನೀರು ಕೊಡಲು ಹೊರಟ್ಟಿದ್ದ ಮಗಳನ್ನು ತಾಯಿ ತಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಮಗಳು ಜೋರಾಗಿ ಕಣ್ಣೀರಿಟ್ಟಿದ್ದಾಳೆ. ದೇಶದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಮಾರಕ ಎರಡನೇ ಅಲೆಯಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ಅನೇಕ ಯಾತನ ಕಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು.

ವಿಜಯವಾಡದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದ 50 ವರ್ಷದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕೊರೊನಾ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಬಳಿಕ ಶ್ರೀಕಾಕುಲಂನ ತನ್ನ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಮರಳಿದ್ದ. ಆದರೆ ಅವನನ್ನು ಅವನ ಸ್ವಂತ ಮನೆಗೆ ಹಳ್ಳಿಗೆ ಅನುಮತಿಸಲಿಲ್ಲ. ಹಳ್ಳಿಯ ಹೊರಗೆ ಹೊಲಗಳ ಬಳಿಯ ಗುಡಿಸಲಿನಲ್ಲಿ ಇರಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು.

ನರಳಾಟದಲ್ಲಿ ಒದ್ದಾಡುತ್ತಿದ್ದ ತಂದೆಗೆ 17 ವರ್ಷದ ಮಗಳು ನೀರು ಕೊಡಲು ಹೋಗುವುದನ್ನ ತಾಯಿ ತಡೆಯುತ್ತಿರುವುದು ಮಗಳು ನೀರಿನ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿಡಿದುಕೊಂಡು ದುಃಖಿಸುತ್ತಿರುವ ಈ ದುರಂತ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರೊಬ್ಬರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಯಾವುದೇ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಹಾಸಿಗೆಗಳು ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಅವರು ನಿಧನರಾದರು. ಘಟನೆಗಳನ್ನು ದೂರದಿಂದ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ವೀಡಿಯೊ ಸುತ್ತಲೂ ಪ್ಯಾನ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಯಾರು ಕೂಡ ಮುಂದೆ ಬಂದಿಲ್ಲ.

ಈ ಘಟನೆಯು ಕೋವಿಡ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಂಡಿರುವ ಕಳಂಕವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 20,000 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತು 71 ಸಾವುಗಳು ವರದಿಯಾಗಿವೆ. ಈವರೆಗೆ ರಾಜ್ಯವು ಸುಮಾರು 11 ಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

ಮತ್ತೊಂದು ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ, ನಂದಿಗಾಮದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಜ್ವರ ಮತ್ತು ಕೆಮ್ಮಿನಿಂದ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 55 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ ಭಾನುವಾರ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights