ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಕೊರೊನಾದಿಂದಾಗಿ ಭಾನುವಾರ ಒಂದೇ ದಿನ 50 ವೈದ್ಯರು ಸಾವು..!

ದೆಹಲಿಯ ಗುರು ತೇಜ್ ಬಹದ್ದೂರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಕಿರಿಯ ವೈದ್ಯರಾದ ಅನಸ್ ಮುಜಾಹಿದ್ (26) ಕೋವಿಡ್ ಕಾರಣ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷ ಕೋವಿಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡ 244 ವೈದ್ಯರಲ್ಲಿ ಅವರು ಕಿರಿಯರು. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಮೊದಲ ತರಂಗದಲ್ಲಿ 736 ವೈದ್ಯರು ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಕೋವಿಡ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಒಟ್ಟು 1,000 ವೈದ್ಯರು ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಜಾಹಿದ್ ಅವರಿಗೆ ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಜನ ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರು ಇದ್ದಾರೆ. ಗಂಟಲಿನ ನೋವಿನಂತಹ ಸಣ್ಣ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಮುಜಾಹಿದ್ ಕೊರೊನಾ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದರು. ಪರೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕುಸಿದು ಬಿದ್ದು ಇಂಟ್ರಾಕ್ರೇನಿಯಲ್ ರಕ್ತಸ್ರಾವದಿಂದಾಗಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಿರಲಿಲ್ಲ.

“ಇದು ಆಘಾತಕಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಅವನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿ ಇರಲಿಲ್ಲ. ಅವರ ಪೋಷಕರು ಸಹ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅದು ಹೇಗೆ ಸಂಭವಿಸಿತು ಎಂದು ನಮಗೆ ಅರ್ಥವಾಗಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಡಾ ಅಮೀರ್ ಸೊಹೈಲ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಅವನಿಗೆ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ. ನಾನು ಸೇರಿದಂತೆ ಇಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಕೋವಿಡ್ ಕರ್ತವ್ಯದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಲಸಿಕೆ ಪಡೆಯುವ ನಮ್ಮ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ದೀರ್ಘವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಮೇಲಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಹಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು ”

ಡಾ ಸೋಹೈಲ್ ಅವರು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಈಗ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ ಗಂಟೆಗಳ ಹಿಂದೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದ ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಇಂತಹ ತೀವ್ರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಮರಣಹೊಂದಿದನೆಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಎರಡನೇ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್‌ನಿಂದಾಗಿ 244 ವೈದ್ಯರು ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಘ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ 50 ಸಾವುಗಳು ಭಾನುವಾರ ದಾಖಲಾಗಿವೆ. ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾವುನೋವುಗಳು ಬಿಹಾರ (69) ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ (34) ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ (27) ನಿಂದ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ವೈದ್ಯರಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 3 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ವೈದ್ಯರನ್ನು ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಐಎಂಎ ಹೇಳಿದೆ.

ಐಎಂಎ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಡಾ.ಜಯೇಶ್ ಲೆಲೆ ಅವರು ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, “ನಾವು ನಿನ್ನೆ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ 50 ವೈದ್ಯರನ್ನು ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್ ಮೊದಲ ವಾರದಿಂದ ಎರಡನೇ ತರಂಗದಲ್ಲಿ 244 ವೈದ್ಯರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ”.

ಅನೇಕ ವೈದ್ಯರು ಲಸಿಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ಐಎಂಎ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲ ವೈದ್ಯರು ಜಬ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಂಸ್ಥೆ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ವೈದ್ಯರು ಕಡಿಮೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅತಿಯಾದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಅವರು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ 48 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಯಾವುದೇ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಇಲ್ಲದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ವೈರಲ್ ಹೊರೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಸೋಂಕಿಗೆ ಬಲಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 12 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೈದ್ಯರಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights