ಚುನಾವಣಾ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಬಲಿ : ಮುಗಿಲು ಮುಟ್ಟಿದ ಮಗಳ ಆಕ್ರಂದನ!

ಚುನಾವಣಾ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಕೊರೊನಾಕ್ಕೆ ಬಲಿಯಾಗಿದ್ದು ಮಗಳ ಆಕ್ರಂದನ ಮುಗಿಲು ಮುಟ್ಟಿದೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 17 ರಂದು ತೆಲಂಗಾಣದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ನಾಗಾರ್ಜುನಸಾಗರ್ ವಿಧಾನಸಭಾ ಉಪಚುನಾವಣೆ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದ ತೆಲಂಗಾಣದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಕಿ ಎಂ.ಎಸ್. ಸಂಧ್ಯಾ (35) ಕೊರೊನಾದಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಇವರು ಪತಿ ಕಮ್ಮಂಪತಿ ಮೋಹನ್ ರಾವ್ ಮತ್ತು ಅವರ 8 ವರ್ಷದ ಮಗಳನ್ನು ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ. ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿನ ಮಧ್ಯೆ ನಡೆದ ರಾಜಕೀಯ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಂದ ಜೀವನ ಹಾಳಾದ 15 ಕುಟುಂಬಗಳ ದುರಂತ ಕಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕಥೆಯೂ ಒಂದು.

ಸಂಧ್ಯಾ ಅವರಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 20 ರಂದು ಜ್ವರ ಬಂತು. ನಂತರ ಕೋವಿಡ್-19 ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಒಂದು ವಾರದ ನಂತರ ಆಕೆಯನ್ನು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಐಸಿಯುಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ಕೊಂಚ ಗಂಭೀರವಾಗುಗಿ ಮೇ 8 ರಂದು ನಿಧನರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

“ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ನಾನು ನನ್ನ ಪ್ರಾಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ. ಚುನಾವಣೆ ಏಕೆ ನಡೆಯಿತು? ಕೇವಲ ಒಬ್ಬ ಶಾಸಕರಿಗಾಗಿ, ಅನೇಕ ಜನರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ನನ್ನ ಕುಟುಂಬವು ನಾಶವಾಗಿದೆ. ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಮುಗಿದ ಬಳಿ ಅಥವಾ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಲಸಿಕೆ ಹಾಕಿದ ನಂತರ ಚುನಾವಣೆಗಳು ನಡೆಯಬಹುದಿತ್ತು” ಎಂದು ಪತಿ ಮೋಹನ್ ಅಳಲು ತೋಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ

ಎಂ.ಎಸ್. ಸಂಧ್ಯಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮತದಾನ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ಹಲಿಯಾಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕೆ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ರಾವ್ ಅವರು ಏಪ್ರಿಲ್ 14 ರಂದು ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಬೃಹತ್ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆ ನಡೆಸಿದರು. ತರುವಾಯ, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ, ಟಿಆರ್ಎಸ್ ಪಕ್ಷದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ಮತ್ತು ಇತರ ನೂರಾರು ಜನರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದೆ.

ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆದ ವಿಧಾನಸಭಾ ಉಪಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಸುಮಾರು 500 ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನು ಕೋವಿಡ್ ಯೋಧರು ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ತೆಲಂಗಾಣ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣೆ ನಡೆಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಕೈಗೊಂಡ ಕ್ರಮವನ್ನು ಸೋಂಕಿತ ಶಿಕ್ಷಕರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಈಗ ಪ್ರಶ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಮತದಾನದ ದಿನದಂದು ಅನೇಕ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ನಿ ಜೊತೆ ಮತದಾನ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಬಂದ ಮೋಹನ್ ರಾವ್ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. 30 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮತದಾನ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಬಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಿಕ್ಕಿರಿದು ತುಂಬಿ ಮತಗಟ್ಟೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು. ಐದು ಮತದಾನ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು ಮತಗಟ್ಟೆ ಏಜೆಂಟರು ಸೇರಿದಂತೆ ಕನಿಷ್ಠ ಹತ್ತು ಜನರು ಮತದಾನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 7 ರಿಂದ ಸಂಜೆ 7 ರವರೆಗೆ ಸಣ್ಣ ಸರ್ಕಾರಿ ಶಾಲೆಯ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಬ್ಯಾಟರಿ ಇಲ್ಲದ ದೋಷಯುಕ್ತ ಥರ್ಮಾಮೀಟರ್ ಅನ್ನು ದಾದಿಯರು ತಂದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಯಾರ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ದೂರಿದರು. ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಕೋವಿಡ್ ಪಾಸಿಟಿವ್ ರೋಗಿಗಳು ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಬಂದಾಗ ಕೊನೆಯ ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ ಮತದಾನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಪಿಪಿಇ ಕಿಟ್ ನೀಡಲಾಗಿಲ್ಲ.

ಸಂಧ್ಯಾ ಅವರದ್ದು ಮತದಾರರಿಗೆ ಶಾಯಿಯನ್ನು ಹಾಕುವುದು, ಗುರುತನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಮತ್ತು 430 ಮತದಾರರ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಾಗಿತ್ತು, ಅಂದರೆ ಅವರು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೊಂದಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ 1 ರಿಂದ 2 ನಿಮಿಷಗಳವರೆಗೆ ಇದ್ದಂತಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಇದಕ್ಕೆಲ್ಲಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಂತರ ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ಪತಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights