ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ + ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್: ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮಿಶ್ರ ಡೋಸ್ ನೀಡಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ!

ಕೊರೊನಾ ಸಂಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಿಗೆ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಜೊತೆಗೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಎರಡೂ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ತೋರಿದ್ದಾರೆ.

ನೇಪಾಳದ ಗಡಿಯ ಸಮೀಪವಿರುವ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸುಮಾರು 20 ಗ್ರಾಮಸ್ಥರಿಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಮತ್ತು ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಎರಡನ್ನೂ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಗ್ರಾಮಸ್ಥರಿಗೆ ಏಪ್ರಿಲ್ ಮೊದಲ ವಾರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ನೀಡಿ ನಂತರ ಮೇ 14 ರಂದು ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ಎರಡನೇ ಡೋಸ್ ಆಗಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಒಬ್ಬರಿಗೆ ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಜೊತೆಗೆ ಕೋವಾಕ್ಸಿನ್ ಡೋಸ್ ನೀಡಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ತೋರಿದ್ದಾರೆ. ಸಿದ್ಧಾರ್ಥನಗರದ ಮುಖ್ಯ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸಂದೀಪ್ ಚೌಧರಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಗೆ ತೆರಳಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಈ ವಿಚಾರ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿಲ್ಲ. ಬೇಜವಬ್ದಾರಿ ತೋರಿದವರು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಚೌಧರಿ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ತನಿಖೆಗೆ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದೇವೆ. ವರದಿಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರಿಂದ ನಾನು ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದೇನೆ. ತಪ್ಪಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ”ಎಂದು ಸಿದ್ಧಾರ್ಥನಗರದ ಮುಖ್ಯ ವೈದ್ಯಾಧಿಕಾರಿ ಸಂದೀಪ್ ಚೌಧರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಎರಡೂ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದರ ಪ್ರಭಾವ ಇನ್ನೂ ಜಾಗತಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ಇದರಿಂದ ಯಾರೊಬ್ಬ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ನಮ್ಮ ತಂಡಗಳು ಎಲ್ಲರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಎಲ್ಲರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಚೌಧರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಆದರೆ ಮಿಶ್ರ ಲಸಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ಗ್ರಾಮಸ್ಥರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದರೂ ಪುನ: ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಬಂದಿಲ್ಲ . “ನನಗೆ ಕೋವಿಶಿಲ್ಡ್ ಜೊತೆಗೆ  ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಂತರ ತಿಳಿದುಕೊಂಡೆ. ಏನಾದರೂ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದೆಯೇ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ನಮಗೆ ಕೇಳಿದರು” ಎಂದು ವೃದ್ಧ ರಾಮ್ ಸೂರತ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಈ ಡೋಸೇಜ್‌ಗಳ ಕುಸಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆದರಿಕೆ ಇದೆ ಎಂದು ಗ್ರಾಮಸ್ಥರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಂದು ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ನ ಮೊದಲ ಡೋಸ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡೆ, ಎರಡನೇ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ಮೇ 14 ರಂದು ನೀಡಲಾಯಿತು. ನಾನು ನನ್ನ ಎರಡನೇ ಡೋಸ್ಗೆ ಹೋದಾಗ, ಯಾರೂ ಏನನ್ನೂ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಿಲ್ಲ. ಕೋವಿಶೀಲ್ಡ್ ಬದಲಿಗೆ ನನಗೆ ಕೊವಾಕ್ಸಿನ್ ಕೊಡಲಾಗಿದೆ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ಆತಂಕವಿದೆ “ಎಂದು ರಾಮ್ ಸೂರತ್ ಹೇಳಿದರು.

 

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *