ಪ್ರಭಾವಿ ಕುಟುಂಬದ ಹುಡುಗಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹ : ಚಪ್ಪಲಿ ಹಾರ ಹಾಕಿ ಯುವಕನ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ..!

ಜಾತಿ ಪದ್ದತಿ ಇನ್ನೂ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅಚ್ಚಳಿಯದಂತೆ ಉಳಿದಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಘಟನೆ ಸಾಕ್ಷಿ. ಗೆಳತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ ಫೋನ್ ಕೊಟ್ಟ ಕೆಳ ಜಾತಿ ಗೆಳೆಯನಿಗೆ ಚಪ್ಪಲಿ ಹಾರ ಹಾಕಿ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ.

ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಜಬಲ್ಪುರ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಯುವತಿಯೊಂದಿಗಿನ ಸ್ನೇಹಕ್ಕಾಗಿ 20 ವರ್ಷದ ಯುವಕ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಡೆಹರಿಯಾ ಮತ್ತು ಆತನ ಸ್ನೇಹಿತನ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಅವರ ತಲೆಯ ಅರ್ಧ ಭಾಗ ಕೂದಲು ತೆಗೆದು ಚಪ್ಪಲಿ ಹಾರ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹುಡುಗಿಯ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಮೂವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಮೇ 22 ರಂದು ನಡೆದ ಈ ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಭಾರತೀಯ ದಂಡ ಸಂಹಿತೆ ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಸಿ / ಎಸ್‌ಟಿ (ದೌರ್ಜನ್ಯ ತಡೆ) ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ಅವರ ಮೇಲೆ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇತರ ಹಿಂದುಳಿದ ವರ್ಗಗಳ (ಒಬಿಸಿ) ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ ಪ್ರಭಾವಿ ಕುಟುಂಬದ 19 ವರ್ಷದ ಯುವತಿಯೊಂದಿಗೆ ತಾನು ಸ್ನೇಹಿತನಾಗಿದ್ದ ಎಂದು ದೂರುದಾರ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಡೆಹರಿಯಾ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಗೆಳತಿಗೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗಲು ಅನುಮತಿ ಇಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವನೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ಫೋನ್ ಇಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತನ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಎರವಲು ಪಡೆದು ಗೆಳತಿಗೆ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದನು.

ಮಹಿಳೆಯ ತಂದೆ ಫೋನ್ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಾಗ, ಆಕೆಯ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಡೆಹರಿಯಾ ಮತ್ತು ಅವನ ಸ್ನೇಹಿತನನ್ನು ತಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಕರೆತಂದು ಥಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸ್ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಂತರ ಆರೋಪಿಗಳು ತಲೆ ಬೋಳಿಸಿ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಶೂಗಳ ಹಾರ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ.

ಆರೋಪಿಗಳು ಪೊಲೀಸರ ಬಳಿಗೆ ಹೋದರೆ ತಮಗೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ರಾಜ್‌ಕುಮಾರ್ ಡೆಹರಿಯಾ ಅವರು ಯಾದವ್ ಸಮುದಾಯದ ಬಾಲಕಿಗೆ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ನೀಡಿದ್ದರು. ಕುಟುಂಬವು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅವರು ಅವರನ್ನು ಥಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೇ 27 ರಂದು ನಮಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಸಿಕ್ಕಿತು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಆರೋಪಿಗಳು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಅವರನ್ನು ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಗೆ ವಿಧಿಸಿದೆ “ಎಂದು ಹಿರಿಯ ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ರವಿ ಚೌಹಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights