96 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಗುಡುಗು ಸಹಿತ ಆಂಫಾನ್ : ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ತತ್ತರ!

ಆಂಫಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತಕ್ಕೆ ಸದ್ಯ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ತತ್ತರಿಸಿ ಹೋಗಿದ್ದು,  96 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಗುಡುಗು ಸಹಿತ ಆಂಫಾನ್ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಮೂಲಕ ಬೀಸಿದೆ. ಗಾಳಿಯ ರಬಸಕ್ಕೆ ದಕ್ಷಿಣ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಜತಿನ್ ದಾಸ್ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಎರಡು ಕಾರುಗಳ ಮೇಲೆ ಎರಡು ಬೃಹತ್ ಮರಗಳು ಬಿದ್ದಿವೆ.

ಆಂಫಾನ್ 2.0 ಚಂಡಮಾರುತವು ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಮೂಲಕ ಹಾರಿ, ಮರಗಳು ಕಾರುಗಳ ಮೇಲೆ ಬಿದ್ದಿವೆ. ಹಳೆಯ ಕಟ್ಟಡಗಳು ನೆಲಕ್ಕಚ್ಚಿವೆ. ನಿಖರವಾಗಿ ಏಳು ದಿನಗಳು ಚಂಡಮಾರುತ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ರಾಜಧಾನಿಯನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ, 96 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿ ಬೀಸಿದೆ.  ಸಂಜೆ 6: 23 ಕ್ಕೆ ಕೊಲ್ಕೊತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಮಳೆ, ಗುಡುಗು ಮತ್ತು ಮಿಂಚಿನೊಂದಿಗೆ ಗಾಳಿ ಬೀಸಿದೆ.

ಕಳೆದ ಬುಧವಾರ, ಆಂಫಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತವು ಸಂಜೆ 6:47 ಕ್ಕೆ 114 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು, ಸಂಜೆ 6:57 ಕ್ಕೆ 130 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗಕ್ಕೆ ಏರಿತು ಮತ್ತು 7:20 ಕ್ಕೆ 133 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ. ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಅಮ್ಫಾನ್ ಚಂಡಮಾರುತವ ದೀರ್ಘಕಾಲ ಕನಿಷ್ಠ ನಾಲ್ಕು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಬೀಸಿದೆ. ಇಂದು ಇದು 30 ನಿಮಿಷಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಕಾಲ ಬೀಸಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 25 ರಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಚಾರ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಇಂದು ಬೀದಿಗಿಳಿದಿದ್ದರು. ‘ಕಲ್ಬೈಶಾಖಿ’ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ರಾಜ್ಯದ ಈ ಸಮಯದ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಲಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ 96 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿಯ ವೇಗವನ್ನು ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ನಿವಾಸಿಗಳು ಯಾರೂ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿರಲಿಲ್ಲ.

ದಕ್ಷಿಣ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಜತಿನ್ ದಾಸ್ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದ ಎರಡು ಕಾರುಗಳ ಮೇಲೆ ಎರಡು ಬೃಹತ್ ಮರಗಳು ಅಪ್ಪಳಿಸುತ್ತಿದ್ದವು. ಮರಗಳನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಹೊರಟ ವಿಪತ್ತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಪಡೆ ತಂಡವು ವಿದ್ಯುದಾಘಾತದ ಅಪಾಯವಿರುವುದರಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅದನ್ನು ಮುಂದೂಡಿದೆ.

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಪುರುಲಿಯಾ, ಬಂಕುರಾ, ಪಶ್ಚಿಮ ಮಿಡ್ನಾಪೋರ್, ಜಾರ್ಗ್ರಾಮ್, ಪೂರ್ವ ಮಿಡ್ನಾಪೋರ್, ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಹೌರಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಇತರ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಸಹ ಬಲವಾದ ಗಾಳಿಯಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿವೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿಯ ತನಕ ಗುಡುಗು ಮತ್ತು ಮಿಂಚಿನೊಂದಿಗೆ 40-50 ಕಿ.ಮೀ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿ ಬೀಸುತ್ತದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights