ಸುಶಾಂತ್ ಕೊನೆಯ ಕೆಲ ಗಂಟೆ ಹೇಗೆ ಕಳೆದರು? : ಸಿಬಿಐಗೆ ಸಿಕ್ಕ 4 ಸಾಕ್ಷಿ…

ಸುಶಾಂತ್ ರಜಪೂತ್ ಸಾವಿನ ಪ್ರಕರಣದ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಐಗೆ  ನಾಲ್ಕು ಪ್ರಮುಖ ಸಾಕ್ಷಿಗಳು ದೊರೆತಿದ್ದು ಇವರ ಮೂಲಕ ಸುಶಾಂತ್ ಕೊನೆಯ ಕೆಲ ಗಂಟೆ ಹೇಗೆ ಕಳೆದರು? ಎನ್ನುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ.

ಸುಶಾಂತ್ ಸಾವಿನ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಬಿಐ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಹತ್ತಿರ ಜನರನ್ನು ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ನಾಲ್ಕು ಪ್ರಮುಖ ಸಾಕ್ಷಿಗಳು ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಕೆಲವು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಹೇಗೆ ಕಳೆದರು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ನಾಲ್ವರೂ ನಟನೊಂದಿಗೆ ಮುಂಬೈನ ಬಾಂದ್ರಾದಲ್ಲಿರುವ ತಮ್ಮ ಪ್ಲಶ್ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅಲ್ಲಿ ಸುಶಾಂತ್ ಜೂನ್ 14 ರಂದು ಶವವಾಗಿ ಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದರು.

ಸಾಕ್ಷಿಗಳೆಂದರೆ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಫ್ಲಾಟ್ ಸಂಗಾತಿ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಪಿಥಾನಿ, ಅವರ ಸಹಾಯಕ ನೀರಜ್, ಅಡುಗೆ ಕೇಶವ್ ಮತ್ತು ಮನೆಕೆಲಸದಾತ ದೀಪೇಶ್ ಸಾವಂತ್. ಹಲವಾರು ಗಂಟೆಗಳ ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಸಿಬಿಐಗೆ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಅಂತಿಮ ದಿನದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಪಿಥಾನಿ ಮತ್ತು ನೀರಜ್ ಅವರನ್ನು ಹಲವು ಬಾರಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಜೂನ್ 13 ರ ರಾತ್ರಿ ಮತ್ತು ಮರುದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ತಮ್ಮ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆದರು ಎಂದು ಈ ನಾಲ್ವರು ಮುಂಬೈ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಿಬಿಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜೂನ್ 14 ರಂದು ಎಚ್ಚರಗೊಂಡ ಮನೆಯ ಮೊದಲ ವ್ಯಕ್ತಿ ದೀಪೇಶ್ ಸಾವಂತ್. ಅವರು ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿ “ಸುಶಾಂತ್ ಸರ್” ಅವರನ್ನು ಊಟ ಮಾಡಲು ಕೇಳಿದಾಗ ಅವರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಮಾವಿನ ಶೇಕ್ ಕೇಳಿದರು ಎಂದು ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಳಿಕ ನೀವೆಲ್ಲರೂ ಊಟ ಮಾಡಿ ಎಂದು ನಟ ಸಾವಂತ್ ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ರಾತ್ರಿ 10.30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ತಾನು ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿ ತನ್ನ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಲಾರಂಭಿಸಿದೆ ಎಂದು ಸಾವಂತ್ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮರುದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 5.30 ಕ್ಕೆ ಎಚ್ಚರವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ನಂತರ, ತನ್ನ ದೈನಂದಿನ ಆಚರಣೆಗಳನ್ನು ಮುಗಿಸಿ ಎಂದಿನಂತೆ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಮೇಲಿರುವ ಕೋಣೆಗೆ ಹೋದೆ ಎಂದು ಸಾವಂತ್ ಹೇಳಿದರು.

ನಾನು ಬಾಗಿಲು ತಟ್ಟಿದಾಗ ನಟನು ಈಗಾಗಲೇ ಎದ್ದು ತನ್ನ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡೆ. ನನ್ನನ್ನು ಅವರು ಕೋಣೆ ಒಳಗೆ ಕರೆದರು. ನಾನು ಚಹಾವನ್ನು ತರಬೇಕೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಚಹಾ ಮತ್ತು ಉಪಾಹಾರವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಎಂದು ಸಾವಂತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿದ್ದರು. ಬಾಗಿಲು ತೆರೆದಿತ್ತು ಮತ್ತು ಪರದೆಗಳನ್ನು ಭಾಗಶಃ ಎಳೆಯಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಸಾವಂತ್ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 7 ಗಂಟೆ ಸುಮಾರಿಗೆ ಕೇಶವ್ ಮತ್ತು ನೀರಜ್ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡರು.

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 8 ರಿಂದ 8.15 ರ ನಡುವೆ “ಸರ್” ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿದ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀರಜ್ ಹೇಳಿದರು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಮೆಟ್ಟಿಲುಗಳಿಗೆ ಬಂದು ತಣ್ಣೀರು ಕೇಳಿದರು.

ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 9.15 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ, ಕೇಶವ್ ಅವರು ದಾಳಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ನೀರನ್ನು ನೀಡಲು ನಟನ ಕೋಣೆಗೆ ಹೋದರು. ಅದೆ ಅವರನ್ನು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ನೋಡಿದ್ದು.

ಬಳಿಕ “ಸುಶಾಂತ್ ಸರ್” ಅವರನ್ನು ಊಟಕ್ಕೆ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಕೇಳಲು ಹೋದಾಗ, ಅವರ ಬಾಗಿಲು ಲಾಕ್ ಆಗಿತ್ತು ಎಂದು ಕೇಶವ್ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಈ ನಾಲ್ವರಲ್ಲಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್‌ಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಸೃಜನಶೀಲ ಕಲಾ ವಿನ್ಯಾಸಕ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಪಿಥಾನಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ ಪಿಥಾನಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ “ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ” ಎದುರು ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಸಾಕ್ಷಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10.30 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಪಿಥಾನಿ ತನ್ನ ಬಳಿಗೆ ಬಂದು “ಸರ್” ತಮ್ಮ ಕೋಣೆಗೆ ಬೋಲ್ಟ್ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಸಾವಂತ್ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ಆತಂಕಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದರು, ಏಕೆಂದರೆ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ರಿಯಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಸುತ್ತಲೂ ಇದ್ದಾಗ ಮಾತ್ರ ತನ್ನ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಅವನು ಮತ್ತೆ ನಿದ್ರೆಗೆ ಹೋಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸಿದರು. ಸುಮಾರು 15 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ಅವರು ಮತ್ತೆ ನಟನ ಬಾಗಿಲು ಬಡಿದರೂ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ.

ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಸಹೋದರಿ ಮೀತು ಕರೆ ಮಾಡಿ ಸಾರ್ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾಗಿ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ್ ಪಿಥಾನಿ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಬಾಗಿಲನ್ನು ಎರೆಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಲೇ ಇದ್ದರು ಮತ್ತು ಜೋರಾಗಿ ಬಡಿದರೂ ಏನೂ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ.

ಅಷ್ಟೊತ್ತಿಗೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 11.15 ಆಗಿತ್ತು. ನಾಲ್ವರೂ ನಟನ ಕೋಣೆಯ ಹೊರಗೆ ಓಡಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಿಬಿಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಂತರ ಅವರು ಕೋಣೆಯ ಕೀಲಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಸ್ಯಾಮ್ಯುಯೆಲ್ ಮಿರಾಂಡಾ ಅವರನ್ನು ಕರೆದು ಅವರ ಬಳಿ ಬಿಡಿ ಕೀಲಿ ಇದೆಯೇ ಎಂದು ಕೇಳಿದರು. ಕೋಣೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾ ಒಂದು ಗಂಟೆ ಕಳೆದರು. ಪಿಥಾನಿ ಲಾಕ್ ತಯಾರಕರಿಗೆ ಗೂಗಲ್‌ ಮಾಡಿ ಒಬ್ಬನನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ತನ್ನ ಸೇವೆಗಳಿಗಾಗಿ ₹ 2,000 ಕೇಳಿದ. ಅವರು ಬಂದಾಗ, ಅದು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಅವರ ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಅವರು ಬೀಗವನ್ನು ಮುರಿದರು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣವೇ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿ ಕಳುಹಿಸಲಾಯಿತು. ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ ಅಥವಾ ಯಾರ ಮನೆ ಎಂದು ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಪಿಥಾನಿ ಸಿಬಿಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಅವನು ಹೊರಟುಹೋದಾಗ, ಸಾವಂತ್ ಮತ್ತು ಪಿಥಾನಿ ಕೋಣೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು ಆದರೆ ನೀರಜ್ ಹೊರಗೆ ಇದ್ದರು. ದೀಪಗಳು ಆಫ್ ಆಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಪರದೆಗಳನ್ನು ಎಳೆಯಲಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ದೀಪಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದಾಗ, ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ನೇಣು ಹಾಕಿಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿ ಅವರು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆಂಬುಲೆನ್ಸ್‌ಗಾಗಿ 108 ಅನ್ನು ಡಯಲ್ ಮಾಡಿ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಕೇಳಿದೆ ಎಂದು ಪಿಥಾನಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರೋಗಿಯನ್ನು ಹೆಸರಿಸಲು ಕೇಳಿದಾಗ, ಅವನು ಮೊದಲು ಅದು ಸ್ನೇಹಿತ ಎಂದು ಹೇಳಿದನು. ಗುರುತನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಒತ್ತಡ ಹೇರಿದ ನಂತರ ಅದು ಸುಶಾಂತ್ ಸಿಂಗ್ ರಜಪೂತ್ ಎಂದು ಉತ್ತರಿಸಿದರು.

ನಟನನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿಸಿದ ಸುಮಾರು 5 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ಮೀತು ಸಿಂಗ್ ಆಗಮಿಸಿ, “ಗುಲ್ಶನ್, ಬಾಬು, ನೀವು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ?” ಎಂದು ಅಳಲಾರಂಭಿಸಿದರು. ನಂತರ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಲಾಯಿತು ಎಂದು ಅವರು ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights