ನೀಟ್, ಜೆಇಇ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮುಂದೂಡಬೇಕೆಂದು ಕೋರಿದ ಅರ್ಜಿ ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ ಸುಪ್ರೀಂ …

ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಮಧ್ಯೆ ನೀಟ್ (ಯುಜಿ) ಮತ್ತು ಜೆಇಇ (ಮುಖ್ಯ) ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡಿದ ಆಗಸ್ಟ್ 17 ರ ಆದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ಆರು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ನೀಡಿದ ಪರಿಶೀಲನಾ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಶುಕ್ರವಾರ ವಜಾಗೊಳಿಸಿದೆ.

ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿಗಳಾದ ಅಶೋಕ್ ಭೂಷಣ್, ಬಿ ಆರ್ ಗವಾಯಿ ಮತ್ತು ಕೃಷ್ಣ ಮುರಾರಿ ಅವರ ನ್ಯಾಯಪೀಠ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಮುಕ್ತ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪರಿಶೀಲನಾ ಅರ್ಜಿಯ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಕೋರಿ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿತು. “ಪರಿಶೀಲನಾ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಅನುಮತಿ ಕೋರುವ ಅರ್ಜಿಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪರಿಶೀಲನಾ ಅರ್ಜಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕಿತ ಪತ್ರಿಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ನಾವು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಹೋಗಿದ್ದೇವೆ. ಪರಿಶೀಲನಾ ಅರ್ಜಿಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಯಾವುದೇ ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ವಜಾಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ನ್ಯಾಯಪೀಠ ತನ್ನ ಆದೇಶದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ, ಪಂಜಾಬ್, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ, ಜಾರ್ಖಂಡ್, ರಾಜಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢದ ಆರು ಮಂದಿ ಮಂತ್ರಿಗಳು ಈ ಆದೇಶವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸದಿದ್ದರೆ, “ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಗಂಭೀರ ಮತ್ತು ಸರಿಪಡಿಸಲಾಗದ ಹಾನಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ಗೆ ಮೊರೆ ಹೋಗಿದ್ದರು.

ಆಗಸ್ಟ್ 17 ರಂದು, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಮುಂದೂಡಬೇಕೆಂಬ ಮನವಿಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿತು, “ಜೀವನವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಮತ್ತು “ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು.

ಜೆಇಇ (ಮುಖ್ಯ) ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 7-11 ರಂದು ನಡೆಯಬೇಕಿತ್ತು. ನಂತರ ಇದನ್ನು ಮೊದಲು ಜುಲೈ 18-23ಕ್ಕೆ ಮುಂದೂಡಲಾಯಿತು. ನಂತರ ಕೋವಿಡ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 1-6ಕ್ಕೆ ಮರುಹೊಂದಿಸಲಾಯಿತು. ಜೆಇಇ (ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್) ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 27 ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. ಪದವಿಪೂರ್ವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆಯಲು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆ (ನೀಟ್) ಮೇ 3 ರಂದು ನಡೆಯಬೇಕಿತ್ತು.

ಮೊಲೋಯ್ ಘಟಕ್ (ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಸಚಿವ), ರಾಮೇಶ್ವರ ಒರಾನ್ (ಜಾರ್ಖಂಡ್), ರಘು ಶರ್ಮಾ (ರಾಜಸ್ಥಾನ), ಅಮರ್ಜೀತ್ ಭಗತ್ (ಛತ್ತೀಸ್‌ಗಢ), ಬಲ್ಬೀರ್ ಸಿಂಗ್ ಸಿಧು (ಪಂಜಾಬ್), ಮತ್ತು ಉದಯ್ ರವೀಂದ್ರ ಸಮಂತ್ (ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ) ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಅರ್ಜಿದಾರರು. ಅರ್ಜಿದಾರರು ತನ್ನ ಪರಿಶೀಲನಾ ಮನವಿಯಲ್ಲಿ, “ನೀಟ್ / ಜೆಇಇ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು / ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಆರೋಗ್ಯ, ಕಲ್ಯಾಣ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆ ಕುಂಠಿತವಾಗುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯವೂ ತೀವ್ರ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕುತ್ತದೆ …”

ಜೆಇಇಗಾಗಿ 660 ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಿದ್ದರೆ – ಪ್ರತಿ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಸರಿಸುಮಾರು 1,443 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು – ನೀಟ್‌ಗೆ 3,843 ಕೇಂದ್ರಗಳಿವೆ, ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 415 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಇದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅರ್ಜಿದಾರರು ಗಮನಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ. “ಜನರ ಇಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಆಂದೋಲನವು ಗಂಭೀರ ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯವೆಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ -19 ಅನ್ನು ಎದುರಿಸುವಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೊಂದಿರುವ ಅವಳಿ ಇಂದಿನ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸೋಲಿಸುತ್ತದೆ – ಅಂದರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ದೂರ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು ಪ್ರವೇಶ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮುಂದೂಡಲು ನ್ಯಾಯಾಲಯವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸದರು.

ಪರಿಶೀಲನಾ ಮನವಿಯಲ್ಲಿ, “ಯಾವುದೇ ತರಗತಿ ಬೋಧನೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಇಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವ ನಿರ್ಧಾರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸದಿರುವುದನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಸಮಂಜಸ, ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಮತ್ತು ವಿಚಿತ್ರವಾದ ಅಧಿಕಾರ ” ಎನ್ನಲಾಗಿತ್ತು.

ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನಡೆಸಲು ಕೇಂದ್ರವು “ಸಮಗ್ರ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಆರು ಮಂತ್ರಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಆದಾಗ್ಯೂ,” ಏಪ್ರಿಲ್ ನಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ ವರೆಗಿನ ಮಧ್ಯದ ತಿಂಗಳುಗಳು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯತೆ, ಗೊಂದಲ, ಆಲಸ್ಯ ಮತ್ತು ಜಡತ್ವದಿಂದ ನಿರೂಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು … ಈಗ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಅವರ ಜಡತ್ವವು ತಮ್ಮ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವೆಚ್ಚವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಅಜಾಗರೂಕತೆಯಿಂದ ಮತ್ತು ಆತುರದಿಂದ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೂರಲಾಗಿತ್ತು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights