2021ರ ನೊಬೆಲ್ ಶಾಂತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡ ಅಮೆರಿಕದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್..

ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ ನಡುವಿನ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಬ್ರೋಕರ್‌ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅನೋರ್ವೇಜಿಯನ್ ಶಾಸಕರೊಬ್ಬರು ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು 2021 ರ ಶಾಂತಿ ನೊಬೆಲ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಗೌರವಕ್ಕಾಗಿ ಮುಂದಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ನೊಬೆಲ್ ಶಾಂತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಸಂಸತ್ತು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಗಳ ಸದಸ್ಯರು, ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರು ಸೇರಿದಂತೆ ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಲು ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಯುಎಇ ನಡುವಿನ ಶಾಂತಿಗಾಗಿ ಅವರು ನೀಡಿದ ಕೊಡುಗೆಗಾಗಿ. ಇದು ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಬಲಪಂಥೀಯ ಪ್ರಗತಿ ಪಕ್ಷದ ಸಂಸತ್ ಸದಸ್ಯ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಟೈಬ್ರಿಂಗ್-ಗೆಜೆಡೆ ರಾಯಿಟರ್ಸ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾದೊಂದಿಗಿನ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರನ್ನು 2019 ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿದ ಟೈಬ್ರಿಂಗ್-ಗೆಜೆಡೆ, ಇರಾಕ್ನಿಂದ ಯುಎಸ್ ಸೈನ್ಯವು ಹಿಂದೆ ಸರಿದ ಕಾರಣ ಈ ವರ್ಷ ಅವರನ್ನು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ ಮತ್ತು ಸಿರಿಯಾ ಕುರಿತಾದ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಶಾಂತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅರ್ಹರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಗೌರವವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ದೂರಿದರು. ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮ, ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ನೆಮೆಸಿಸ್, 2009 ರಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವೇ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬಹುಮಾನವನ್ನು ಗೆದ್ದರು.

ಈ ವರ್ಷದ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮಪತ್ರಗಳು ಜನವರಿ 31 ರಂದು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡಿದ್ದು, ವಿಜೇತರನ್ನು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 9 ರಂದು ಓಸ್ಲೋದಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಲಾಗುವುದು.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *