ಪೆಟ್ರೋಲ್-ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆ ಕುಸಿತ : ಇಂದಿನ ದರದ ಮಾಹಿತಿ ಇಲ್ಲಿದೆ….

ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮ ದೇಶೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಇಂದು ಸರ್ಕಾರಿ ತೈಲ ಕಂಪನಿಗಳು ಗುರುವಾರ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಎರಡರ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿವೆ. ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 9 ಪೈಸೆ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ 11 ಪೈಸೆ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಬಹಳ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಇಳಿದಿವೆ.

ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಎರಡರ ಬೆಲೆ ಇಂದು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 10 ರಂದು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಪ್ರತಿ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 81.99 ರೂ.ಗೆ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತಿದೆ. 9 ಪೈಸೆ ಅಗ್ಗವಾಗಿದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆ 11 ಪೈಸೆ ಇಳಿದು ಪ್ರತಿ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 73.05 ರೂ. ಮುಂಬೈನಲ್ಲೂ ಪೆಟ್ರೋಲ್-ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬೆಲೆ 9 ಪೈಸೆ ಇಳಿದು ಲೀಟರ್‌ಗೆ 88.64 ರೂ. ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ 12 ಪೈಸೆ ಇಳಿದು ಲೀಟರ್‌ಗೆ 79.57 ರೂ. ಆಗಿದೆ.

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲೂ ಇಂದು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಪ್ರತಿ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 83.49 ರೂ. ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ 11 ಪೈಸೆ ಅಗ್ಗವಾಗಿ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 76.55 ರೂ. ಅದೇ ರೀತಿ ಚೆನ್ನೈನಲ್ಲಿಯೂ ಪೆಟ್ರೋಲ್-ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ 8 ಪೈಸೆ ಇಳಿದು ಲೀಟರ್‌ಗೆ 84.96 ರೂ., ಡೀಸೆಲ್ 10 ಪೈಸೆ ಇಳಿದು ಲೀಟರ್‌ಗೆ 78.38 ರೂ. ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲೂ ಪೆಟ್ರೋಲ್-ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 84.66 ಮತ್ತು 77.34 ರೂ.ಆಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights