ಇಂದು ಅಂಬಾಲಾದಲ್ಲಿ ಭವ್ಯ ಸಮಾರಂಭ : ವಾಯುಪಡೆಗೆ ರಫೇಲ್ ಹಸ್ತಾಂತರ!

ಇಂದು ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಿಂದ ತಂದ 5 ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ವಾಯುಪಡೆಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಗುವುದು. ಅಂಬಾಲಾ ಏರ್‌ಬೇಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿರುವ ಭವ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್ ಕೂಡ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ಕೆ ಸೇರಲಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10: 15 ಕ್ಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದ್ದು ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ರಾಜನಾಥ್ ಸಿಂಗ್, ಸಿಡಿಎಸ್ ಬಿಪಿನ್ ರಾವತ್ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಆರ್ಕೆಎಸ್ ಭದೌರಿಯಾ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದಾರೆ. ಐದು ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ 10.20 ಕ್ಕೆ ಪೂಜೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಫ್ಲೈಪಾಸ್ಟ್ 10.30 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಈಗ ಐದು ಯುದ್ಧ ವಿಮಾನಗಳು ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ರಾಫೆಲ್ ವಾಯುಪಡೆಗೆ ಸೇರಿಸುವುದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಹೆಮ್ಮೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಭವ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಎಲ್ಲಾ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ರಾಫೆಲ್ ಗೆ ಅಂಬಾಲಾ ವಾಯುನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಪೂಜಿಸಲಾಗುವುದು. ಅದರ ನಂತರ ರಾಫೆಲ್ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಹಾರಾಡುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಮಾನಗಳಾದ ತೇಜಸ್‌ನ ವಾಯು ಪ್ರದರ್ಶನವೂ ಇಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಅಂಬಾಲಾ ಏರ್‌ಬೇಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಭವ್ಯ ಸಮಾರಂಭದ ವೈಭವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸರಂಗ್ ಏರೋಬ್ಯಾಟಿಕ್ ತಂಡವನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ತಂಡ ತನ್ನ ವಿಶಿಷ್ಟ ಸಾಧನೆಯೊಂದಿಗೆ ರಾಫೆಲ್ಗೆ ನಮಸ್ಕರಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಸುಖೋಯ್ ಮತ್ತು ಜಾಗ್ವಾರ್ ಹೋರಾಟದ ವಿಮಾನಗಳು ಸಹ ಹಿಂದೆ ಹಾರಬಲ್ಲವು. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ರಫೇಲ್ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ವಾಟರ್ ಕ್ಯಾನನ್ ಸೆಲ್ಯೂಟ್ ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.