ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಿರಿರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಬಿಹಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಂದು ಮೋದಿ ಬಯಸಿದ್ರಾ?

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಗಿರಿರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಪಿಎಂ ಮೋದಿಯವರು ಬಿಹಾರದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆಯೇ? ಸಿಂಗ್ ಬೆಗುಸರಾಯ್‌ನ ಬಿಜೆಪಿ ಸಂಸದರಾಗಿದ್ದು, ಪಕ್ಷದ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಠಿಣ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆ.ಪಿ.ನಡ್ಡಾ ಅವರಿಗೆ ಬರೆದಿರುವ ನವೆಂಬರ್ 5 ರ ಪತ್ರವೊಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಬಿಹಾರ ಸಿಎಂ ಮಾಡಲು ಮಾಜಿ ಇಚ್ಚೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಪತ್ರ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ. ಹಲವಾರು ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಈ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ವೈರಲ್ ಪತ್ರವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ವೈರಲ್ ಪೋಸ್ಟ್ , “ಬಿಹಾರ ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಮುಂಚೆಯೇ, ಪಿಎಂ ಮೋದಿ # ಬಿಹಾರದ ಸಿಎಂ ಅವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಗಿರಿರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಮುಂದಿನ ಬಿಹಾರದ ಸಿಎಂ ಆಗಿರುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಪತ್ರದ ಒಂದು ಭಾಗ ಹೀಗಿದೆ, “ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಲು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಅನುಸರಿಸುವ ಏಕೈಕ ಪಕ್ಷ. ಮೂರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪೈಕಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಗಿರಿರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಿಗೆ ನನ್ನ ಮತ. ರಾಮ್ ಮಂದಿರದ ಮೈಲಿಗಲ್ಲು ಸಾಧಿಸಲು ಗಿರಿರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಕೊಡುಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಶ್ಲಾಘನೀಯ ” ಎಂದಿದೆ.

ಈ ಪತ್ರವು ನಕಲಿ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಆಂಟಿ ಫೇಕ್ ನ್ಯೂಸ್ ವಾರ್ ರೂಮ್ (ಎಎಫ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಎ) ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಸಹಿ, ಭಾಷೆ, ಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಸೂಚಕಗಳು ಇದನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಬರೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿರುವ ವೈರಲ್ ಪತ್ರ ಹಲವಾರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅದು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಕಚೇರಿಯಿಂದಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪಿಎಂ ಮೋದಿಯವರ ಭಾಷೆ, ಬಣ್ಣ, ಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಸಹಿ ಈ ಹಿಂದೆ ಬರೆದ ಮೂಲ ಅಕ್ಷರಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಭಾಷೆ

ಪತ್ರ ವ್ಯಾಕರಣ ದೋಷಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದೆ. ಇದು ಪಿಎಂಒನಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲ.

ಶೈಲಿ ಮತ್ತು ಬಣ್ಣ

ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿಗೆ ಬರೆದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ಹಿಂದಿನ ಪತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ವೈರಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಎರಡೂ ಅಕ್ಷರಗಳ ಶೈಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಮೂಲ ಅಕ್ಷರದ ಡೇಟ್‌ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಹಿಂದಿಯಲ್ಲೂ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ವೈರಲ್ ಅಕ್ಷರದಲ್ಲಿ ಅದು ಇಂಗ್ಲಿಷ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇದೆ.

ಧೋನಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿನ ಬಣ್ಣವು ಚಿನ್ನದ ಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ವೈರಲ್ ಅಕ್ಷರವು ಕಪ್ಪು-ಬಿಳುಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ವೈರಲ್ ಪತ್ರ


PM ನ ಮೂಲ ಪತ್ರ

ಸಹಿ

ಪಿಎಂ ಮೋದಿಯವರ ಮೂಲ ಸಹಿಯನ್ನು ವೈರಲ್ ಅಕ್ಷರಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ನಾವು ಇಲ್ಲಿಯೂ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಬಹುದು. ವೈರಲ್ ಅಕ್ಷರದಲ್ಲಿರುವ ‘ಎನ್’ ಮೂಲ ಸಹಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ ವಕ್ರಾಕೃತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

‘ಎನ್’ ಸುತ್ತಲಿನ ಅಂಡಾಕಾರದ ಲೂಪ್ ಮೂಲ ಸಹಿಯಲ್ಲಿ ದಪ್ಪ ಮತ್ತು ದೃಢವಾಗಿದೆ. ಧೋನಿಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ಅವರ ಸಹಿಯ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಎರಡು ಚುಕ್ಕೆಗಳು ಅಡ್ಡಲಾಗಿ ಮತ್ತು ಒಂದೇ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿವೆ. ಆದರೆ ವೈರಲ್ ಸಹಿಯಲ್ಲಿ, ಚುಕ್ಕೆಗಳು ಅಸಮವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ವೈರಲ್ ಪತ್ರದಲ್ಲಿನ ಸಹಿ

PM ನ ಮೂಲ ಪತ್ರದಲ್ಲಿನ ಸಹಿ

ಇದಲ್ಲದೆ, ಗಿರರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಬಿಹಾರ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಅನುಮೋದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಯಾವುದೇ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸುದ್ದಿಗಳಿಲ್ಲ. ಮುಂಚೆಯೇ, ಫ್ಯಾಕ್ಟ್-ಚೆಕರ್ಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದ್ದ ನಕಲಿ ಎರಡನೆಯ ಪತ್ರವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಘೋಷಣೆಯಾಗುವ ಮೊದಲೇ ಪಿಎಂ ಮೋದಿ ಅವರು ಗಿರರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಬಿಹಾರದ ಸಿಎಂ ಎಂದು ಅನುಮೋದಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ವೈರಲ್ ಪತ್ರವು ನಕಲಿ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಬಹುದು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.