26 ಲಕ್ಷ ಕೊಳೆಗೇರಿ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ 8 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಉಚಿತ ಆಹಾರ…!

ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ನಿಂದಾಗಿ ಜನರು ಆರ್ಥಿಕ ಸಂಕಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದು ಹೊತ್ತಿನ ಊಟಕ್ಕೂ ಪರದಾಡುವಂತಹ ಸ್ಥಿತಿ ನಿರ್ಮಾಣವಾಗಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ 26 ಲಕ್ಷ ಕೊಳೆಗೇರಿ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ 8 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಉಚಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಲು ಚೆನ್ನೈ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಮುಂದಾಗಿದೆ.

ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಎಡಪ್ಪಾಡಿ ಕೆ ಪಳನಿಸ್ವಾಮಿ ಅವರ ಸೂಚನೆಯಂತೆ ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ ಎಂಟು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಕೊಳೆಗೇರಿ ನಿವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬೇಯಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಕೊಳೆಗೇರಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 5.3 ಲಕ್ಷ ಕುಟುಂಬಗಳು 26 ಲಕ್ಷ ಜನ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮಳೆ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್-19 ನಿಂದ ನಗರದ ಬಡ ನಿವಾಸಿಗಳ ಜೀವನೋಪಾಯವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಈ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಯುಕ್ತರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇದು ಇದುವರೆಗೆ ಕೈಗೊಂಡ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಮುದಾಯ ಆಹಾರ ಸೇವೆಯಾಗಿದೆ.  ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 13 ರವರೆಗೆ ಆಹಾರ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು ಈ ಮಹತ್ತರವಾದ ಸೇವೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳು ಭರದಿಂದ ಸಾಗಿವೆ. ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಎಡೆಬಿಡದ ಮಳೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆದ ಜನರಿಗೆ ಆಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮತ್ತು ಮಳೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಇತರ ದುರ್ಬಲ ವರ್ಗಗಳಿಗೂ ಈ ಸೇವೆ ಮಾಡಲು ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಕೋರಿದ್ದಾರೆ.

ನಿರಂತರ ಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ ಮನೆಯಿಲ್ಲದವರು ಹೆಚ್ಚು ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಕೇಂದ್ರದ ವಂಚಿತ ನಗರ ಸಮುದಾಯಗಳ (ಐಆರ್‌ಸಿಡಿಯುಸಿ) ನೀತಿ ಸಂಶೋಧಕಿ ವೆನೆಸ್ಸಾ ಪೀಟರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಕೆಲವು ಮನೆಯಿಲ್ಲದ ನಿವಾಸಿಗಳು ಪರಿಹಾರ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆದರೆ, ಇನ್ನೂ ಅನೇಕರು ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಲ್ಲದೆ, ಇತರ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಂದ ಚೆನ್ನೈಗೆ ವಲಸೆ ಬಂದ ಬಡ ಜನರು ಸಹ ಸಾಕಷ್ಟು ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಿದರು. ಅವರ ಬಳಿ ಪಡಿತರ ಚೀಟಿ ಕೂಡ ಇಲ್ಲ. ಅವರನ್ನು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಳೆಗೇರಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಮುದಾಯ ಅಡಿಗೆಮನೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಕೊಳೆಗೇರಿ ನಿವಾಸಿಗಳನ್ನು ಅಡುಗೆ ಮತ್ತು ವಿತರಣಾ ಉದ್ಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಹಸಿವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗಾವಕಾಶವನ್ನೂ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights