ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಮಹಿಳಾ ಕಾನ್‌ಸ್ಟೆಬಲ್ ನಿಂದ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಡಿಐಜಿ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರದ ಆರೋಪ!

ಅರೆಸೈನಿಕ ಪಡೆಗಾಗಿ ಆಡುವಾಗ ಹಲವಾರು ಪದಕಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿರುವ 30 ವರ್ಷದ ಕೇಂದ್ರ ಮೀಸಲು ಪೊಲೀಸ್ ಪಡೆ (ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್) ಮಹಿಳಾ ಕಾನ್‌ಸ್ಟೆಬಲ್, ತಂಡದ ಕೋಚ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಡಿಐಜಿ ಮುಖ್ಯ ಕ್ರೀಡಾ ಅಧಿಕಾರಿ (ಸಿಎಸ್‌ಒ) ಖಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ, ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಖಾಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಇಬ್ಬರೂ ಸಿಆರ್ಪಿಎಫ್ ಒಳಗೆ ‘ಲೈಂಗಿಕ ಹಗರಣ’ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಅನೇಕ ಸಹಚರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮಹಿಳಾ ಕಾನ್ಸ್ಟೇಬಲ್ಗಳಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಿ ನಂತರ ಅವರನ್ನು ತಮ್ಮ ಸಹಚರರಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಂದು” ಇಬ್ಬರ ವಿರುದ್ಧ ಡಿಸೆಂಬರ್ 3 ರಂದು ಬಾಬಾ ಹರಿದಾಸ್ ನಗರ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆ ಡಿಯಲ್ಲಿ ನೋಂದಾಯಿಸಲಾಗಿರುವ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಪ್ರತಿ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಗೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ.

ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಐಜಿಯಾಗಿರುವ ಖಜನ್ ಸಿಂಗ್ 1986 ರ ಈಜು ಚಾಂಪಿಯನ್ ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳಿ ಗೆದ್ದವರು. ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಅವರು ಅರ್ಜುನ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪುರಸ್ಕೃತರೂ ಹೌದು.

ಸಿಆರ್ಪಿಎಫ್ ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ವಕ್ತಾರ ಎಂ.ಧಿನಾಕರನ್ ಅವರು “ಕಾನ್‌ಸ್ಟೇಬಲ್ ಮಹಿಳಾ ಡಿಐಜಿಯ ಶ್ರೀ ಖಾಜನ್ ಸಿಂಗ್ ವಿರುದ್ಧ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಆರೋಪದ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ದೂರಿನ ಬಗ್ಗೆ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದ್ದೇವೆ. ಈಗಾಗಲೇ ತನಿಖೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ ಮಟ್ಟದ ಅಧಿಕಾರಿಯ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಆಂತರಿಕ ದೂರು ಸಮಿತಿಯನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಫ್ಐಆರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ, ಇಲಾಖೆಯು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯಲ್ಲೂ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಅನುಕೂಲ ಮಾಡುತ್ತದೆ ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಶ್ರೀನಗರ ಮೂಲದ 996 ಬ್ಯಾಚ್ ಐಪಿಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ಚಾರು ಸಿನ್ಹಾ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆಯಿಂದ ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ. ಶ್ರೀನಗರ ವಲಯಕ್ಕೆ ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ (ಐಜಿ) ಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ ವಾಸ್ತವ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು ಸಾಕ್ಷಿಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಪಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರಕರಣದ ವಿವರಗಳ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು “ಎರಡು ವಿಚಾರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವಿಚಾರಣೆ ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯದ್ದು ವಿವರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ವರ್ಷಾಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವಿಚಾರಣೆ ಮುಗಿಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಆಗ ವರದಿಯನ್ನು ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗುವುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಪ್ರಕಾರ, ಬಲಿಪಶು ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳು ಅವರಿಗೆ ದೂರು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. 2018 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಹಿಳಾ ಆಯೋಗಕ್ಕೆ (ಎನ್‌ಸಿಡಬ್ಲ್ಯು)ಮತ್ತು ಆಗ ರಾಜೀವ್ ಭಟ್ನಾಗರ್ ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಡಿ-ಜಿ ಮತ್ತು ಗೃಹ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜೀವ್ ಗೌಬಾ ಅವರಿಗೆ ಪತ್ರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಪಿಗಳು ಇಬ್ಬರೂ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಮತ್ತು ಎಂಎಚ್‌ಎ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಹೀಗಾಗಿ ದೂರಿನ ಪತ್ರ ಬೆಳಕಿಗೆ ಬಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾನ್ಸ್ಟೇಬಲ್ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

“2012 ರಲ್ಲಿ ನಾನು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ವ್ರೆಸ್ಲಿಂಗ್ ತಂಡಕ್ಕೆ ಸೇರಿಕೊಂಡೆ. ಕುಸ್ತಿ ತಂಡದ ಕೋಚ್ ಆಗಿರುವ ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರು ನನ್ನ ಮತ್ತು ತಂಡದ ಇತರ ಅನೇಕ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ ನೆಪದಲ್ಲಿ ಅವರು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಿದರು ನಾನು ಮತ್ತು ತಂಡದ ಇತರ ಹುಡುಗಿಯರೊಂದಿಗೆ ಅನುಚಿತವಾಗಿ ವರ್ತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಪುರುಷ ತರಬೇತುದಾರರಾಗಿರುವುದರ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ನನ್ನನ್ನು ಮತ್ತು ತಂಡದ ಇತರ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾಗುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡರು. ನಗೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಫೋನ್ ಗಳಿಗೆ ಅವರು ನೀಚ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು (“ಮುತ್ತು ಕೊಡು”. “ನಾನು ನಿನ್ನ ಪ್ರೀತಿಸುವೆ”, “ನಿನ್ನ ನಗ್ನ ಫೋಟೋಗಳು ಕಳಿಸು “). ನನಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡುವ ಏಕೈಕ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ನಿಗದಿತ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಕರ್ತವ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ವರದಿ ಮಾಡಲು ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರು.”

ಡಿಐಜಿ (ಕ್ರೀಡಾ) ಖಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಸೂಚನೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಕ್ರೀಡಾ ತಂಡದ ಯುವತಿಯರನ್ನು ಮತ್ತು ಇತರರನ್ನು ಖಜನ್ ಸಿಂಗ್‌ಗೆ ಲೈಂಗಿಕ ನೆರವು ನೀಡುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಖಜನ್ ಸುನ್ಘ್ ಕೂಡ ಅನಗತ್ಯ ಫೋನ್ ಕರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಶ್ಲೀಲ ಮತ್ತು ಅಶ್ಲೀಲ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ನನಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದರು. ಈ ಕರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಅವರು ವಿಭಿನ್ನ ಫೋನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದಾರೆ. ಲೈಂಗಿಕ ಆಸೆ ಈಡೇರಿಸಲು ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಲು ನನ್ನನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದನು ಎಂದು ದೂರಿನಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

2014 ರ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ಮತ್ತು ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಕೆಯನ್ನು ವಸಂತ್ ಕುಂಜ್‌ನ ಫ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ “ಖಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಇಬ್ಬರೂ ಮೂರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. 31.10.2014 ಮತ್ತು 2.11.2014 ರಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಖಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್  ಇಬ್ಬರೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. 1.11.2014 ರಂದು ಸುರ್ಜಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಮಾತ್ರ ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಅವರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಭಟಿಂಡಾ ನಿವಾಸಿ ಮಹಿಳೆ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದಾಗ ಮಾತೃತ್ವ ರಜೆಯಿಂದ ಮರಳಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಸದ್ಯ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights