ರೈತರಿಗೆ ಎಂಎಸ್‌ಪಿ ಸಿಗದಿದ್ದರೆ ನಾನು ರಾಜೀನಾಮೆ ಕೊಡುತ್ತೇನೆ- ದುಶ್ಯಂತ್ ಚೌತಲಾ

ರೈತರಿಗೆ ಎಂಎಸ್‌ಪಿ ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಮನೋಹರ್ ಲಾಲ್ ಖಟ್ಟರ್ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹುದ್ದೆಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಹರಿಯಾಣ ಉಪ ಸಿಎಂ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಡಿಎ ಮಿತ್ರ ದುಶ್ಯಂತ್ ಚೌತಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಚೌತಲಾ ರೈತರಿಗೆ ಎಂಎಸ್‌ಪಿ ಭದ್ರಪಡಿಸುವುದಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಜನ್ನಾಯಕ್ ಜಂತ ಪಕ್ಷದ (ಜೆಜೆಪಿ) ಮುಖಂಡ ದುಶ್ಯಂತ್ ಚೌತಾಲಾ, “ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಈಗಾಗಲೇ ಎಂಎಸ್‌ಪಿ ರೈತರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ನಿನ್ನೆ ನೀಡಿದ ಲಿಖಿತ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಎಸ್‌ಪಿಗಳು ಸೇರಿದೆ. ನಾನು ಉಪ ಸಿಎಂ ಆಗಿರುವವರೆಗೂ ರೈತರಿಗೆ ಎಂಎಸ್‌ಪಿ ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ನನಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ ನಾನು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುತ್ತೇನೆ ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಎಂಎಸ್ಪಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಇತರ ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಲಿಖಿತ ಭರವಸೆ ನೀಡಲು ಕೇಂದ್ರ ಮುಂದಾಗಿರುವುದರಿಂದ ರೈತರು ತಮ್ಮ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ಈಗ ತಿರಸ್ಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ದುಶ್ಯಂತ್ ಚೌತಾಲಾ ಗುರುವಾರ ಆಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎಂಎಸ್ಪಿ ಮತ್ತು ಮಂಡಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಲಿಖಿತ ಭರವಸೆ ನೀಡುವ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ರೈತರು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ಸುಧಾರಣಾ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬೇಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.ಹೊಸ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಭಟಿಸುತ್ತಿರುವ ರೈತರು ಕೇಂದ್ರ ಲಿಖಿತ ಆಶ್ವಾಸನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರೆ ಅದು ಅವರ ಹೋರಾಟದ ಗೆಲುವು ಎಂದು ಅವರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಚೌತಲಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ರಾಜ್ಯದ ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯುವಂತೆ ಪ್ರತಿಪಕ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಹರಿಯಾಣ ರೈತರ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ದುಶ್ಯಂತ್ ಚೌತಲಾ, ಕನಿಷ್ಠ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ (ಎಂಎಸ್‌ಪಿ) ನೀಡದಿದ್ದರೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿದರು.

ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಹೊಸದಾಗಿ ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿರುವ ಮೂರು ಕೃಷಿ ಕಾಯ್ದೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಇಡೀ ದೇಶದ ರೈತರು ಕಳೆದ 16 ದಿನದಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಚಳುವಳಿಗಳು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ದೆಹಲಿ ಚಲೋ ಚಳುವಳಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ರೈತರು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕಗ್ಗಂಟಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಸಲಿಗೆ ಕೇಂದ್ರದ ಕೃಷಿ ಕಾನೂನುಗಳಾದ ರೈತರ ಉತ್ಪಾದನೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಾಯ್ದೆ, ರೈತರ ಬೆಲೆ ಖಾತರಿಯ ಒಪ್ಪಂದ ಕಾಯ್ದೆ ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಸರಕುಗಳ ಕಾಯ್ದೆಗಳು ರೈತರ ಕನಿಷ್ಟ ಬೆಂಬಲ ಬೆಲೆ (ಎಂಎಸ್‌ಪಿ) ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕಿತ್ತುಹಾಕಲು ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಈ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್​ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಪರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ರೈತರು ಆತಂಕ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪಂಜಾಬ್, ಹರಿಯಾಣ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೈತರು ಇದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿನ ಹೋರಾಟದ ಕಣಕ್ಕೆ ಧುಮುಕಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights