‘ಹೊಸ ನವೀಕರಣ ಸಂದೇಶಗಳ ಗೌಪ್ಯತೆಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ’ ಊಹಾಪೋಹಗಳಿಗೆ ತೆರೆ ಎಳೆದ ವಾಟ್ಸಾಪ್.!

ನವೀಕರಿಸಿದ ಗೌಪ್ಯತೆ ನೀತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದು ಇದು ಸಂದೇಶಗಳ ಗೌಪ್ಯತೆಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಒಡೆತನದ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ತನ್ನ ಹೊಸ ಗೌಪ್ಯತೆ ನೀತಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಿದಾಗಿನಿಂದಲೂ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಭದ್ರತಾ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎತ್ತಿದ್ದರು. ಸದ್ಯ ಹೊಸ ಸೇವಾ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ವದಂತಿಗಳು ಹಾಗೂ ಊಹಾಪೋಹಗಳಿಗೆ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ತೆರೆ ಎಳೆದಿದೆ. ಹೊಸ ನವೀಕರಣ ಬಳಕೆದಾರರ ಗೌಪ್ಯತೆಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಸ್ಪಷ್ಟನೆ ಕೊಟ್ಟಿದೆ.

ಗೌಪ್ಯತೆ ನೀತಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಬಳಕೆದಾರರ ಕೆಲವು ಗಂಭೀರ ಕಳವಳಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ, ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಬ್ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ, “ನಾವು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಮ್ಮ ಗೌಪ್ಯತೆ ನೀತಿಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ.ನಾವು ಅನೇಕ ಚಿಂತನಶೀಲ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಕೆಲವು ವದಂತಿಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ನಾವು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಜನರು ಖಾಸಗಿಯಾಗಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ. ಹೊಸ ನವೀಕರಣ ನಿಮ್ಮ ಗೌಪ್ಯತೆ ಮೇಲೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಜೊತೆಗೆ ಹೊಸ ನವೀಕರಣ ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹಾರಿಸುವ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇದು ನಾವು ಡೇಟಾವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಬಳಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾರದರ್ಶಕತೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ” ಎಂದಿದೆ.

ನವೀಕರಿಸಿದ ಗೌಪ್ಯತೆ ನೀತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಎಂದರೆ ಏನು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಶೂನ್ಯ ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಇದೆ. ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಈಗ ಬಳಕೆದಾರರ ಖಾಸಗಿ ಚಾಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಚಾಟ್‌ಗಳ ನಡುವೆ ಅಥವಾ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹೀಗಾಗಿ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಈಗ ಬಳಕೆದಾರರ ಕಳವಳಗಳಕ್ಕೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಉತ್ತರಿಸಿದೆ. ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗೆ ಖಾಸಗಿ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕರೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ಗೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಹೇಳಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸುವ ಅಥವಾ ಕರೆ ಮಾಡುವವರ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಇದು ಇಡುವುದಿಲ್ಲ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಒಡೆತನದ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಹಂಚಿದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ಗೂ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನಿಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದಿದೆ. ಜಾಹೀರಾತು ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ನಾವು ಈ ಡೇಟಾವನ್ನು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಖಾಸಗಿ ಚಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ”ಎಂದು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ಬ್ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಈ ಮೊದಲು ವಾಟ್ಸಾಪ್ ತನ್ನ ಹೊಸ ಸೇವಾ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಗೌಪ್ಯತೆ ನೀತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿತ್ತು. ವಾಟ್ಸಾಪ್‌ನ ಹೊಸ ಸೇವಾ ಅವಧಿ ಮತ್ತು ಗೌಪ್ಯತೆ ನೀತಿ ಫೆಬ್ರವರಿ 8, 2020 ರಂದು ನೇರ ಪ್ರಸಾರವಾಗಲಿದೆ. ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು, ಬಳಕೆದಾರರು ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ಹೊಸ ಸೇವಾ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಫೆಬ್ರವರಿ 8 ರಿಂದ ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಸಂದೇಶ ಕಳುಹಿಸಿತ್ತು.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights