ಹಲ್ಲೆಗೊಳಗಾದ ಮಹಿಳೆಯ ಹಳೆಯ ಚಿತ್ರ ‘ಬೇಟಿ ಬಚಾವೊ’ ಅಭಿಯಾನ ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ವೈರಲ್!

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರದ “ಬೇಟಿ ಬಚಾವೊ” ಅಭಿಯಾನದ ನಿಜವಾದ ಮುಖ ಇದು ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯ ತಲೆಯಿಂದ ರಕ್ತಸ್ರಾವ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಎರಡು ಫೋಟೋಗಳು ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಒಂದು ಮಗು ಮಹಿಳೆಯ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಅಳುವುದನ್ನು ಸಹ ಫೋಟೋದಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. ಹಲವಾರು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಬಳಕೆದಾರರು  “ಇದು ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರದ ಬೇಟಿ ಬಚಾವೊ. ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗದಷ್ಟು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.” ಎಂಬ ಹಿಂದಿ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

” ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ಆಂಟಿ ಫೇಕ್ ನ್ಯೂಸ್ ವಾರ್ ರೂಮ್ (ಎಎಫ್‌ಡಬ್ಲ್ಯೂಎ) ಈ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ತಪ್ಪುದಾರಿಗೆಳೆಯುವಂತಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ಇದು 2016 ರಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷದ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮೈನ್‌ಪುರಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಫೋಟೋವನ್ನು ತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ. ತನ್ನ ಕಿರುಕುಳಗಾರರಿಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಿದಾಗ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಅವಳ ಪತಿಯ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಘಟನೆಯ ಕುರಿತು 2016 ರಿಂದ ಹಲವಾರು ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಘಟನೆಯ ಗೊಂದಲದ ವಿಡಿಯೋ ಕೆಲವು ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಈ ಸುದ್ದಿ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮೈನ್‌ಪುರಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಪತಿಯ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಲಾಗಿದೆ.

ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎಎನ್‌ಐ ಪ್ರಕಾರ, ಪೊಲೀಸರು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದು, ಅಪರಾಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪಿಎಂ ಮೋದಿಯವರ “ಬೇಟಿ ಬಚಾವೊ, ಬೇಟಿ ಪಡಾವೊ” ಬಾಲಕಿಯರ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಜಾಗೃತಿ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು 2015 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. 2016 ರಲ್ಲಿ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಾಗ ಸಮಾಜವಾದಿ ಪಕ್ಷ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿತ್ತು.

ಮಾರ್ಚ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಉತ್ತರಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದು ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾದರು. ಈ ಹಿಂದೆ, ಯೋಗಿ ನಿಯಮದಡಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಇದೇ ಚಿತ್ರವನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಕೆಲವು ಸತ್ಯ-ಪರೀಕ್ಷಕರು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights