ಕರುಣಾ ಹತ್ಯೆಗೆ ಪೋಷಕರ ಮನವಿ : ಕೋರ್ಟ್ಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಕೆಲ ಹೊತ್ತಲೇ ಪ್ರಾಣ ಬಿಟ್ಟ ಮಗ!

ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪೋಷಕರು ಕರುಣೆ ಹತ್ಯೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಮನೆಗೆ ತೆರಳುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷದ ಬಾಲಕ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾನೆ.

ಕುಮ್ಮರಿ ಅರುಣಮ್ಮ ಅವರು ಮಂಗಳವಾರ ಆಂಧ್ರದ ಪುಂಗನೂರಿನ ಸಿವಿಲ್ ಕೋರ್ಟ್ಸ್ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ಗೆ ತೆರಳಿ ತಮ್ಮ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷದ ಮಗ ಹರ್ಷವರ್ಧನ್ ಅವರಿಗೆ 5 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ಕರುಣಾ ಹತ್ಯೆಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.

ದುರಂತ ಅಂದರೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಆವರಣದಿಂದ ಹೊರಬಂದು ಆಟೋದಲ್ಲಿ ಮನೆಗೆ ತೆರಳುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಹುಡುಗ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ.

ತನ್ನ ಮಗ ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೂ ಮೂಗಿನಿಂದ ವ್ಯಾಪಕ ರಕ್ತಸ್ರಾವದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದನು. ಅನೇಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಭೇಟಿಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮವಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರುಣಮ್ಮ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್‌ಗೆ ಬರೆದ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರನ್ನು ಉನ್ನತ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಆರ್ಥಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ನಮಗಿಲ್ಲ. ತಾಯಿಯಾಗಿ ನಾನು ಅವರನ್ನು ಈ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ನನ್ನ ಮಗನ ಸಾವಿಗೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ನಾನು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದರು.

ಬಾಲಕನನ್ನು ತಿರುಪತಿಯ ಆರ್‌ಯುಐಎ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ತಮಿಳುನಾಡಿನ ವೆಲ್ಲೂರು ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವಾರು ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಪೋಷಕರು ಕರೆದೊಯ್ದಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಅವನ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಿಲ್ಲ. ಸ್ಥಳೀಯ ಮಾಧ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ತಾಯಿ, “ನನ್ನ ಮಗನ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸುಧಾರಣೆಯಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ನಾನು ಅವನನ್ನು ಕರುಣಾ ಹತ್ಯೆಗೆ ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ರಕ್ತಸ್ರಾವವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಅವನ ನೋವನ್ನು ನಾವು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ಬಾಲಕನನ್ನು ಎಲೂರು ಮತ್ತು ತಿರುಪತಿಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

 

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights