ಚೀನಾ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಯನ್ನು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಸೂಚಿಸಿದ್ರಾ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ?

ಚೀನಾ ಗಡಿಯಲ್ಲಿ ರೈತರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡರು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ತಮಿಳುನಾಡಿನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ.

26 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರು, “ನೀವು ಚೀನಾದಿಂದ ಭಾರತವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆ, ಭಾರತೀಯ ನೌಕಾಪಡೆ, ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರುವಿರಿ. ನೀವು ಭಾರತದ ರೈತರನ್ನು, ಭಾರತದ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ಅಲ್ಲಿ ನಿಂತುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಸೈನ್ಯ, ನೌಕಾಪಡೆ ಮತ್ತು ವಾಯುಪಡೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಚೀನಾ ಒಳಗೆ ಬರುವ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಒಂದು ವೀಡಿಯೊದ ಜೊತೆಗೆ ಶೀರ್ಷಿಕೆ, “ಭಾರತೀಯ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ರೈತರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರಿಂದ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದೆಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಭಾವಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ನಾವು ನರೇಂದ್ರಮೋಡಿ ಜಿ ಮತ್ತು ಅಮಿತ್‌ಶಾ ಜಿ ಅವರನ್ನು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ ದಯವಿಟ್ಟು ರಾಹುಲ್‌ಗಂಧಿಗೆ ಒದಗಿಸಲಾದ ವಿಐಪಿ ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಭಾರತೀಯ ರೈತರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಚೀನಾದ ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆಗೆ ಭಾರತದ “ದುರ್ಬಲ ಆರ್ಥಿಕತೆ” ಯನ್ನು ಗಾಂಧಿ ದೂಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ರೈತರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಲಿಲ್ಲ. ಹೌದು… ಬಿಜೆಪಿಯ ಆರ್ಥಿಕ ನೀತಿಗಳ ಕುರಿತು ಗಾಂಧಿಯವರು ಮಾಡಿದ ದೀರ್ಘ ಭಾಷಣದಿಂದ ವೈರಲ್ ಕ್ಲಿಪ್ ಅನ್ನು ಸಂದರ್ಭದಿಂದ ತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ. ದೇಶದ ರೈತರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಬದಲು ಕೇಂದ್ರವು ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಕೈಗಾರಿಕೋದ್ಯಮಿಗಳ ಪರವಾಗಿದೆ. ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಚೀನಾ ಭಾರತಕ್ಕೆ ನುಸುಳಲು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರ ಅಧಿಕೃತ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಜನವರಿ 24, 2021 ರಂದು ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ವೀಡಿಯೊದ ದೀರ್ಘ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ವೀಡಿಯೊ ಶೀರ್ಷಿಕೆ “ಈಡ್ರೋಡ್ನ ಒಡನಿಲೈನಲ್ಲಿ ನೇಕಾರ ಸಮುದಾಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯ ಗಂಟೆ ಅವಧಿಯ ಸಂವಾದವನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ, ಗಾಂಧಿಯವರು ಭಾರತದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ಕಾರ್ಮಿಕರು ಅಥವಾ ರೈತರೊಂದಿಗೆ ಬದಲಿಸಲು ಸೂಚಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತಿಳಿಯಬಹುದು.

ತಮ್ಮ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರವು ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಕೈಗಾರಿಕೋದ್ಯಮಿಗಳ ಪರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಗಾಂಧಿ ಆರೋಪಿಸಿದರು. ರೈತರು, ನೇಕಾರರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವತ್ತ ಸರ್ಕಾರ ಗಮನಹರಿಸಿದ್ದರೆ, ಚೀನಾವು ಭಾರತೀಯ ಭೂಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಒಳನುಗ್ಗುವ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಭಾರತದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಮೊಣಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಚೀನಾ ನೋಡಿದೆ. ಭಾರತೀಯ ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕ್ರಮವು ಐದು ಅಥವಾ ಆರು ಉದ್ಯಮಿಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವುದಾಗಿದೆ. ಜೊತೆಗೆ  ಕಾರ್ಮಿಕರು ಮತ್ತು ನೇಕಾರರಿಗೆ ಭಾರತದ ನಿಜವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಚೀನಾ ನೋಡಿರಬಹುದು. ಹೀಗಾಗಿ ಭಾರತದ ಕಾರ್ಮಿಕರು, ರೈತರು ಮತ್ತು ನೇಕಾರರು ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರೆ, ಚೀನಾ ಎಂದಿಗೂ ಭಾರತದೊಳಗೆ ಬರಲು ಧೈರ್ಯ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಖಾತರಿ ನೀಡಬಲ್ಲೆ ”ಎಂದು ಗಾಂಧಿ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ರೈತರು, ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದ್ದರೆ, ಚೀನಾ ಅದರ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಸೇರಿದಂತೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಬಿಜೆಪಿ ಸರ್ಕಾರ ಹಾಗೆ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. “ಭಾರತದ ರೈತರು, ಕಾರ್ಮಿಕರು, ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದ್ದರೆ, ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಅಂಗಿಯನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಖಾತರಿ ನೀಡಬಲ್ಲೆ. ಚೀನಾದ ಜನರು ಭಾರತೀಯ ಕಾರುಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಚೀನಾದ ಜನರು ಭಾರತೀಯ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಚೀನೀ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ರತ್ನಗಂಬಳಿಗಳು ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಖಾತರಿ ನೀಡಬಲ್ಲೆ. ಇದು ಏಕೆ ಆಗುತ್ತಿಲ್ಲ? ಏಕೆಂದರೆ ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರವು ಭಾರತದ ಐದರಿಂದ ಆರು ಶ್ರೀಮಂತ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ನಿಜವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ನಾಶಪಡಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇದರ ನಂತರವೇ ಗಾಂಧಿಯವರು, “ನೀವು ಭಾರತವನ್ನು ಚೀನಾದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆ, ಭಾರತೀಯ ನೌಕಾಪಡೆ, ಭಾರತೀಯ ವಾಯುಪಡೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರುವಿರಿ. ನೀವು ಭಾರತದ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು, ಭಾರತದ ರೈತರನ್ನು, ಭಾರತದ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ಅಲ್ಲಿ ನಿಂತುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಸೈನ್ಯ, ನೌಕಾಪಡೆ ಮತ್ತು ವಾಯುಪಡೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಚೀನಾ ಒಳಗೆ ಬರುವ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ವೈರಲ್ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸಂದರ್ಭದಿಂದ ತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಚೀನಾದ ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆಗೆ ಭಾರತದ “ದುರ್ಬಲ ಆರ್ಥಿಕತೆ” ಯನ್ನು ಗಾಂಧಿ ದೂಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಸೈನ್ಯವನ್ನು ರೈತರು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಮಿಕರೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights