ಫೆ.14ರಂದು ‘ಮಾತಾ-ಪಿತಾ’ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸಿ – ಪ್ರಮೋದ್ ಮುತಾಲಿಕ್

ಫೆ.14ರಂದು ಪ್ರೇಮಿಗಳ ದಿನದ ಬದಲಿಗೆ ‘ಮಾತಾ-ಪಿತಾ’ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸಿ ಎಂದು ಬಲಪಂಥೀಯ ಸಂಘಟನೆ ಶ್ರೀ ರಾಮ ಸೇನೆ ಶನಿವಾರ ಹೇಳಿದೆ.

ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಈ ಸಂಘಟನೆಯ ಸದಸ್ಯರು ಪ್ರೇಮಿಗಳ ದಿನಾಚರಣೆಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಅಸಭ್ಯವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುವವರ ಮೇಲೆ ನಿಗಾ ಇಡಲಿದೆ. ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ನಾವು ರಾಜ್ಯದಾದ್ಯಂತ ‘ಮಾತಾ-ಪಿತಾ’ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತೇವೆ. ಸಂಘಟನೆಯ ಸದಸ್ಯರು ಕಾನೂನನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅಂತಹ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಂಘಟನೆ ಹೇಳಿದೆ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅಶ್ಲೀಲ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ನಡೆಯದಂತೆ ತಡೆಯಲು ಪಬ್ ಗಳು, ಬಾರ್ ಗಳು, ಮಾಲ್ಗಳು, ಐಸ್ ಕ್ರೀಮ್ ಪಾರ್ಲರ್ ಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ಯಾನವನಗಳಂತಹ ಸಂಭಾವ್ಯ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಇರುತ್ತಾರೆ. ನಾವು 50ರಿಂದ60 ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಸಂಘಟನೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಪ್ರಮೋದ್ ಮುತಾಲಿಕ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

‘ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಯುವಕರನ್ನು ಅದರ ಕಡೆಗೆ ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ನಮ್ಮ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಪರಂಪರೆಯ ಮೇಲೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತ ಪರಿಣಾಮ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಲ್ಲದ ಡ್ರಗ್ಸ್, ಲೈಂಗಿಕತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯ ಜಿಹಾದ್ ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಪ್ರೇಮಿಗಳ ದಿವನೇ ಸ್ಪಷ್ಟ ಉದಾಹರಣೆ’ ಎಂದು ಶ್ರೀರಾಮ ಸೇನೆ ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ ಘಟನವು ನೀಡಿರುವ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಬೆಂಗಳೂರು ಪೊಲೀಸ್ ಆಯುಕ್ತ ಕಮಲ್ ಪಂತ್ ಅವರು “ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ಕಾನೂನನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾರಿಗಾದರೂ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕುಂದು ಕೊರತೆಗಳು ಇದ್ದರೆ, ಅವರು ನಮ್ಮ ಬಳಿಗೆ ಬರಲಿ’ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *