ಮೋದಿಯವರಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸದಂತೆ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಿಲ್ ನಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದಿಯಾ?

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಹಲವು ದಿನಗಳಿಂದ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆ ಗಗನಕ್ಕೇರುತ್ತಿದೆ. ಇದು ದೇಶದ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಕಿಡಿ ಕಾರುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಮಧ್ಯೆ ಮುಂಬೈನ ವಿಖ್ರೋಲಿಯ ಸಾಯಿ ಬಾಲಾಜಿ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಎಂಬ ‘ಎಚ್‌ಪಿಎಲ್’ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಿಲ್‌ನ ಚಿತ್ರವೊಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಬಿಲ್ ನ ಕೆಳ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ‘ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ದರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಬೇಡಿ’ ಎಂದು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಆದರೆ ಚಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ಇಂಧನ ಬಿಲ್ ನಕಲಿಯಾಗಿದೆ. ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎಚ್‌ಪಿಸಿಎಲ್) – ಭಾರತದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ವಲಯದ ತೈಲ ಮತ್ತು ಅನಿಲ ಕಂಪನಿ – ತಮ್ಮ ಅಧಿಕೃತ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿಲ್ ನಿಜವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರ ವೈರಲ್ ಬಿಲ್ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ.

ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಮುಂಬಯಿಯ ವಿಖ್ರೋಲಿ ಪ್ರದೇಶದ ಸಾಯಿ ಬಾಲಾಜಿ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ಹೆಸರಿನ ಯಾವುದೇ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಪಂಪ್ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲದೆ 2018 ರಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಮಸೂದೆ ವೈರಲ್ ಆದಾಗ ಎಚ್‌ಪಿಸಿಎಲ್ ತನ್ನ ಅಧಿಕೃತ ಟ್ವಿಟರ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಮೂಲಕ ವಿಖ್ರೋಲಿಯಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಎಚ್‌ಪಿಸಿಎಲ್ ಪಂಪ್ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿತು. “ವಿಖ್ರೋಲಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮುಂಬಯಿಯಲ್ಲಿ ಬೇರೆಡೆ ಎಚ್‌ಪಿಸಿಎಲ್‌ನ ಯಾವುದೇ ಚಿಲ್ಲರೆ ಮಾರಾಟ ಮಳಿಗೆ ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಮೂಲದ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ನಿಗಮ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಬಿಲ್ ಎನ್ನುವುದು ನಕಲಿ ಮಸೂದೆ, ಇದಕ್ಕೂ ಎಚ್‌ಪಿಸಿಎಲ್‌ಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ. ನಕಲಿ ಮಸೂದೆಯು ಕಂಪನಿಯ ಹೆಸರನ್ನು ಎಚ್‌ಪಿಎಲ್ ಎಂದು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಟ್ವೀಟ್ ನಲ್ಲಿ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ನಿಗಮ ವೈರಲ್ ಬಿಲ್ ಮತ್ತು ಎಚ್‌ಪಿಸಿಎಲ್‌ನ ಮೂಲ ಮಸೂದೆಯ ನಡುವಿನ ಹೋಲಿಕೆಯನ್ನು ಸಹ ನೀಡಿದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ವೈರಲ್ ಫೋಟೋ ನಕಲಿ ಮತ್ತು ಪಿಎಂ ಮೋದಿಯವರಿಗೆ ಮತದಾನದ ವಿರುದ್ಧದ ಬರವಣಿಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸಿ
Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights